Help Lại có vấn đê xin hỏi các pro! Cá lại nhảy ra ngoài!

bigtony

Thành Viên Chính Thức
Lần này do ngoài bắc trở lạnh, e đến hàng cá mua máy sưởi 50W về, bể em kích thước 35x15x25cm, ngăn làm đôi, mỗi ngăn 1 em betta rồng, nay e lắp sưởi bên ngăn em rồng đỏ, do nguồn nước thông nhau dưới đáy ( đáy toàn nham thạch + phân) nên em nghĩ chắc nhiệt độ có tác động ít nhiều sang ngăn bên, sờ bằng tay thấy thấp hơn nhưng mà có vẻ hơi có tác dụng!
Lúc đầu em để sưởi vào, bật 26 độ C , thấy mấy em betta vẫn ủ rũ k thấy khá hơn là mấy. Khoàng 30 sau em cho lên nấc 28 độ C nghĩ là nthe để cho ngăn kia ấm lên tẹo là vừa, ai ngờ em Rồng đỏ phi thân 1 phát ra ngoài, may e nhẹ nhàng vớt lại :-ss. Trong bể có pha chút nước lá bàng, đờ đẫn 1 lúc cuối cùng cũng có vẻ hồi sức, đuổi đánh bống dọn bể và kè nhau với em bên kia!

Vậy xin hỏi mọi người là sưởi e để thế liệu có được không, hay phải cắt kinh để sưởi thông cả 2 ngăn ( e lo cắt kính thừa nó lại lọt sang rồi oánh nhau @@ ) . Và cá nhảy ra có phải do thay đổi nhiệt độ đột ngột do sưởi không ạ :( . ( sợ mai em đỏ yếu đi chết mất, với tình trạng em kể trên liệu có khả quan ko ạ )

bigtony

Thành Viên Chính Thức
À em có ý tưởng là dùng lọc thác để hút ngăn bên này xả sang bên kia ( hút nguồn nước nóng nhả sang ngăn bên để nhiệt độ lan tốt hơn) liệu có được k vậy ? Lọc thác loại bé nhất, liệu có làm mệt cá ??

duongls123

Thành Viên Chính Thức
Mình ở hà nội, h thì có vẻ ổn ổn rồi @@! h lại đến con ngăn bên muốn nhảy sang cho ấm @@!
ơ mình tưởng ngăn kính rồi bật sưởi nó vẫn lan nhiệt sang bên kia mà,chắc nên đục mấy lỗ bé bé thỳ nó ms thông nhiệt sang nhau,còn việc cá nhảy có thể nó chưa quen vs nước,rồi dần dần nó sẽ quen,bạn nên đậy nắp vào 1 ngày

bigtony

Thành Viên Chính Thức
có lan nhiệt nhưng mà 2 bên chênh nhau khoảng 1 2 độ bác à, cảm nhận được bằng tay! H làm sao để 2 em này lấy lại phong đọ nhỉ, em bên ngăn ko có sưởi cứ rúc rúc vào kính đòi sang bên kia @@!

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
lá bàng muối hột
+ tetra nhìn coi hình như nó bị túm đuội đó . thử mua nhiệt kế đo nhiệt đi . Nó đòi wa kia là bt vì betta có tính bảo vệ lãnh thổ thôi 0 có gì cả

bigtony

Thành Viên Chính Thức
lá bàng muối hột
+ tetra nhìn coi hình như nó bị túm đuội đó . thử mua nhiệt kế đo nhiệt đi . Nó đòi wa kia là bt vì betta có tính bảo vệ lãnh thổ thôi 0 có gì cả
Em vừa cho muối rồi, có pha ít nước lá bàng hôm qua rồi! Không có nhiệt kế nhưng e ktra = tay thấy nước ổn. Hnay vẫn ăn khỏe, kè nhau bình thường, tối thì kè ít hơn những vẫn có!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo