Help Lại cần tư vấn về vấn đề cá lóc.

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
Hôm bữa em về quê bắt đực em lóc đen cớ 10cm,anh em cho hay là nó có ăn cá gì khác ngoài cá trâm không,chẳng hạn như bảy màu ấy.và bây giờ thì ai có thể chỉ em cách bắt thằn lằn lấy đuôi kjo6ng ạ,tại em ấy rất hích ăn đuôi thắn lằn. thanks anh em trước.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Hôm bữa em về quê bắt đực em lóc đen cớ 10cm,anh em cho hay là nó có ăn cá gì khác ngoài cá trâm không,chẳng hạn như bảy màu ấy.và bây giờ thì ai có thể chỉ em cách bắt thằn lằn lấy đuôi kjo6ng ạ,tại em ấy rất hích ăn đuôi thắn lằn. thanks anh em trước.
cá lóc bạn có thể cho nó ăn rau muống

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
em này là lóc đen nên nuôi lâu có dạng người không ạ(tức là ăn mồi trước mặt mình đó)

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
với lại bây giờ thả cái gì vô ẻm cũng không chịu ăn(lưu ý các anh là mới thay nước nha)

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
cá lóc thì mình chưa nuôi bao giờ nên cũng ko dám nói chắc. Theo kinh nghiệm nuôi cá ăn mồi vài năm của mình thì dòng cá săn mồi sau khi ở với chủ 1 thời gian sẽ quen dần và ko còn nhát nữa. Cá mới chuyển hồ hoặc mới bắt lên hồ thì cá sẽ nhát và bỏ ăn 1 - 2 tuần. Tép thì bạn bỏ nguyên con, tôm thì nên cắt bỏ cây kiếm trên đỉnh đầu của Tôm để tránh làm cá bị thủng ruột

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Hơi thắc mắc chut là:cũng công chăm sóc như vậy, tiền mồi như vậy sao bạn k nuôi cá j đẹp chút, ít cũng lóc thái. Sao lại nuôi lóc đồng.
Về dạn thì cá lóc hơi khó huấn luyện hơn các loài khác , đơn giản vì tập tính ăn uống của chúng. Bất ngờ và chớp nhoáng, sau khi ăn xong lập tức lẩn ngay. Nên khó mà chớp đc khoảng khắc chúng ăn. Tuy nhiên nuôi quen thì cũng khắc phục đc.
Về bỏ đói thì yên tâm, chúng chịu đc khá lâu, kể cả trong môi trường thiếu oxi bạn nhé

Cá Cửu Sừng

Thành Viên Chính Thức
Giải đáp thắc mắc của anh thienhagiatao2007 nè:
1.nuôi 1 con ngân long và 1 kim long. cả hai đều có ngưỡng chịu đựng là 1 năm rưỡi(nản quá)(vì là luôn luôn có những tai nạn).
2.lóc thái ở đâu bán vậy anh(tphcm)rẻ và nhỏ thui khoảng 15k 20k thui anh chỉ em nha.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Hơi thắc mắc chut là:cũng công chăm sóc như vậy, tiền mồi như vậy sao bạn k nuôi cá j đẹp chút, ít cũng lóc thái. Sao lại nuôi lóc đồng.
Về dạn thì cá lóc hơi khó huấn luyện hơn các loài khác , đơn giản vì tập tính ăn uống của chúng. Bất ngờ và chớp nhoáng, sau khi ăn xong lập tức lẩn ngay. Nên khó mà chớp đc khoảng khắc chúng ăn. Tuy nhiên nuôi quen thì cũng khắc phục đc.
Về bỏ đói thì yên tâm, chúng chịu đc khá lâu, kể cả trong môi trường thiếu oxi bạn nhé
anh ơi nui lóc đồng nữa nó to ăn luôn đc mà :p

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Giải đáp thắc mắc của anh thienhagiatao2007 nè:
1.nuôi 1 con ngân long và 1 kim long. cả hai đều có ngưỡng chịu đựng là 1 năm rưỡi(nản quá)(vì là luôn luôn có những tai nạn).
2.lóc thái ở đâu bán vậy anh(tphcm)rẻ và nhỏ thui khoảng 15k 20k thui anh chỉ em nha.
Khu Nguyễn Thông, Lưu Xuân Tín có đó bạn. :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo