Kinh nghiệm nuôi cá tài phát

thangbomcon

Thành Viên Mới
Chào tất cả mọi người ! Mình mới tham gia diễn đàn ! Rất mong được sự giúp đỡ...
Mình mới nuôi một e Tài Phát size lớn ! Có điều mình chưa có kinh nghiệm về loại cá này lắm nên hơi lo lắng ! Và vấn đề nước trong bể nuôi mình cũng muốn hỏi các anh em chỉ giúp mình cách để nước luôn trong sạch ( mình có xem rất nhiều video trên youtube thấy hồ cá của mọi người luôn trong ) mong mọi người giúp đỡ mình ^^ Cảm ơn

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Chào tất cả mọi người ! Mình mới tham gia diễn đàn ! Rất mong được sự giúp đỡ...
Mình mới nuôi một e Tài Phát size lớn ! Có điều mình chưa có kinh nghiệm về loại cá này lắm nên hơi lo lắng ! Và vấn đề nước trong bể nuôi mình cũng muốn hỏi các anh em chỉ giúp mình cách để nước luôn trong sạch ( mình có xem rất nhiều video trên youtube thấy hồ cá của mọi người luôn trong ) mong mọi người giúp đỡ mình ^^ Cảm ơn
Cá Phát Tài dễ nuôi mà bạn.Về nước trong sạch thì bạn cần có bộ lọc tốt cho nó là được rồi.Bộ lọc tốt > nước trong sạch > cá sẽ không bị bệnh tật > Cá sống khỏe.Hết.

thangbomcon

Thành Viên Mới
Trước tiên xin cảm ơn đóng góp của các anh ^^ hnay e theo dõi thấy một nốt vẩy ! Bể e có cho thuốc khử clo vs bột chống nấm rồi ! E có cho ăn salach bổ sung thấy đuôi vs vây đang đẹp dần ! Rất mong được sự đóng góp vs chỉ dẫn của các anh ! Em cảm ơn

Hungjery

Thành Viên Mới
Ai cung nói cá tai tượng dể nuôi nhưng em nuôi khó wa cứ chết hoài. Nhờ các a chỉ bảo dùm. Chuyện là vầy em nuôi 2 e phát tài size 3 ngón, nuôi khoảng 1 tuần thì 1 con bỏ ăn dần bơi gần mặt nước lơ đờ, nhin em nó mà tội k biết bị bệnh j, bung thì xẹp, k bị nấm nhìn thấy bt lắm, roi vài ngày chết 1 em thì ăn khoẻ nhưng hôm nay bị giống như em trước hôm trước ăn bt ưa hôm sao bị lơ đờ như vậy nữa k biết có ưa khỏi k . Mong a e giúp với cảm ơn ae diễn đàn!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo