[help] cá koi nhát và chưa chịu ăn.

nguyencongnk

Thành Viên Mới
Chuyện là e có nuôi trong bể 1 cá vàng tầm 3 ngón tay, 2 con 1,5 ngón tay, vài con tứ vân. Mới rước thêm 2 em chép nhật tầm hơn 10cm, 2 em chép rồng tầm 10cm. 2-3 ngày rồi mà 4 e mới về nhát quá. Cứ thấy người là loạn hết cả lên và chẳng chịu ăn nữa. Còn cả tung vào thành bể. E nghe nói chép nhật nó dạng người và thân thiện lắm. Mấy con cá của e như thế là do nó mới về bể nó như thế hay có vấn đề gì không. Có cách nào làm cho e nó hết nhát không. Tks mọi người.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Do nó nhát thui, không có vấn đề gì phải lo lắng nha bạn, cứ từ từ,,, nó sẽ dạn dần
Lưu ý thêm: Không nên nuôi chung tứ vấn với cá vàng, vì tứ vân có thể rỉa vây cá vàng đấy

newbie15

Thành Viên Mới
ừ cá của mình hết nhát trong 2 bữa à, nuôi được hơn 1 tuần rồi, bầy 6 con koi chết hết 2, chỉ sợ 4 em còn lại đi nốt nên mình cho ăn khá ít.

nguyencongnk

Thành Viên Mới
Còn phát triển bình thường. Size nó mới 22cm. Sợ bỏ đói 4-5 ngày nó chết. Giờ nó vẩn như trước thôi. Rải thức ăn xong bỏ đi nó mới lên ăn. Chứ k như kiểu nó ngớp đòi ăn ....

newbie15

Thành Viên Mới
lạ nhỉ, mình nuôi vài ngày là cá khá dạn, có 1 em làm đầu đàn là cả bầy hùa thêm, cả 7 màu, tứ vân, sặc gấm cũng hùa theo luôn. Chỉ sợ hồ mình bị lượng vi sinh vật kém hoặc nước bị nhiễm độc gì đó mà cá chết bất đắc kì tử thôi do mình không kiểm tra được cá chết đo đâu.

Cá mới mua được hơn 1 tuần, mình mua size hơn 10cm 1 tý thôi, không biết khi nào nó mới lên được tầm 20cm ?

ttv18042002

Thành Viên Mới
Minh cung co 5 em koi voi 10 em thuong nuoi duoc 1 nam thi may em thuong cung ngói len mút tay dieu do cho thay ban nuoi ca j thi no cung dan dan quen voi ban thoi

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo