[help] cá ba đuôi cắn nhau

phutrandr

Thành Viên Mới
Sáng nay em vừa mới đi mua cặp 3 đuôi về thả thêm trong hồ. Khi mua em lựa 2 con nào linh hoạt nhất trong hồ, bơi ở tầng giữa. Đem về nhà cũng tuân thủ nguyên tắc thả cá - ngâm bịch cá 15 phút - thêm nước từ từ 20 phút. Thả cá vào xong thấy tụi nó cũng chậm rãi, không có dấu hiệu hoảng loạn. Cở 1 tiếng sau thì 1 con cá cứ rượt con còn lại, nhằm vào phần vây ở hậu môn mà cắn. ( Không biết phải chúng nó xyz với nhau không nữa :p ) Cứ thể cho đến chiều, em mới xem lại thì thấy con bị cắn không đứt vây gì cả. chỉ sợ nó stress mà chết thôi :( . Cá không có giá trị cao nhưng chết cũng buồn lắm :( Bác nào có kinh nghiệm gặp tình huống này giúp mình đi. Tuần trước mình cũng mua 2 cặp ba đuôi về nuôi, nhưng do không có kinh nghiệm nên thả kèm bầy tứ vân nên bị rỉa đuôi chết hết rồi :(. Lần này kinh nghiệm hơn, vớt mấy con cá hung dữ ra thì lại gặp tình huống oái oăm như vầy. hic híc. Help

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Woah cá vàng mà bạn chăm sóc đặc biệt như cá rồng mà còn thả cá đúng quy tắc nữa ấy chứ (Chăm sóc quá tốt "lời khen")
-Có thể 2 con cá vàng của bạn đều là cá trống nên hai con rượt nhau cắn là thế.

phutrandr

Thành Viên Mới
Woah cá vàng mà bạn chăm sóc đặc biệt như cá rồng mà còn thả cá đúng quy tắc nữa ấy chứ (Chăm sóc quá tốt "lời khen")
-Có thể 2 con cá vàng của bạn đều là cá trống nên hai con rượt nhau cắn là thế.
Cảm ơn bác. Vì mình đọc một số bài ở diễn đàn mình khuyên làm thế nên mình áp dụng cho tất cả các loài cá :p Bác kinh nghiệm có cao kiến gì không chỉ em với :) Giờ vớt 1 con ra buồn chết :p Mà bình thường mình thấy người ta nuôi cả đàn có con nào cắn con nào đâu, sao mình xui thế :v

Tuấn2323oh

Thành Viên Mới
Em mới tập nuôi cá vàng đc 1 tuần thì cá của em có những vết màu tím ở đầu là bị gì ạ có ai biết chỉ giúp em với ạ( cá của em màu đỏ ạ)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo