Hậu trùng mỏ neo

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
mọi người ơi,hồ cá nhà mình vừa bị trùng mỏ neo (đã chữa xong) hiện giờ chết hết còn lại 18 con cá chép đủ loại còn vết thương mụt đỏ của TMN trước đó,em đã thay nước cho 1kg muối cho gần 4 khối nước và đã rút bớt 50% còn lại khoảng hơn 2 khối,cho tiếp 2 gói thuốc chuyên trị trùng mỏ neo lần nữa và đang ngâm tetra Nhật,vậy em có cần tiếp tục phải thay nước không ạ?vấn đề chính ở chỗ là nhà em đã thay 3 lần nước trong 1 tuần rồi và không cho thay tiếp nữa,nước hồ ngâm tetra đã chuyển màu xanh rồi vậy nếu mình để đó thì cá có bị lở loét nhiễm trùng vết thương,....gì tiếp không ạ?mọi người giúp em với ạ,hồ nhà em lớn lắm gần 4 khối nước ấy,tốn quá nên nhà không cho thay tiếp nữa

hung.kd

Thành Viên Chính Thức
anh nói em rùi bắt cá ra riêng dễ theo dõi và trị bệnh!! con hồ để khô xữ lý vôi lại là xong em không chịu để nguyên hồ bị la là phải rùi!!! hihihi

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
không bị TMN nữa mà còn mụt ghẻ do TMN trước đó gây ra,hiện đang ngâm tetra và không biết có cần làm gì nữa ko

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Trùng mỏ neo đánh thuốc sau đây:
Đánh 1 liều trong 2 ngày hết sạch trên 80%
Đánh thêm 1 liều tiếp 2 ngày sạch bong, ko để lại 1 vết thương nào cả
Chai này chỗ mình bán 160k/chai

Chai Ocen Free (còn gọi la chai số 0) giá 160k/ chai dung tích 125ml dùng cho 2.500 Lít nước
Với hồ nhỏ thì dùng 1ml/ 20 lít nước, sau 3 ngày thay 30-50% nước và lặp lại liều thuốc.
Tổng đánh thuốc 3 lần sẽ hết rận, cũng như trùng mỏ neo.

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
Trùng mỏ neo đánh thuốc sau đây:
Đánh 1 liều trong 2 ngày hết sạch trên 80%
Đánh thêm 1 liều tiếp 2 ngày sạch bong, ko để lại 1 vết thương nào cả
Chai này chỗ mình bán 160k/chai

Chai Ocen Free (còn gọi la chai số 0) giá 160k/ chai dung tích 125ml dùng cho 2.500 Lít nước
Với hồ nhỏ thì dùng 1ml/ 20 lít nước, sau 3 ngày thay 30-50% nước và lặp lại liều thuốc.
Tổng đánh thuốc 3 lần sẽ hết rận, cũng như trùng mỏ neo.
vậy nếu mình không thay nước thì sao ạ?nhà em thay hết 3 lần trong 1 tuần tốn không biết bao nhiêu tiền nước rồi nên lần tiếp theo nhất quyết sẽ không cho thay nữa đâu ạ,hồ nhà em không thấy có trùng bám nữa nhưng nó để lại vết thương mụt đỏ vậy mình dùng có hết mụt đỏ không ad?giá như up đc cái video nhưng nặng quá ko lên nổi

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
Cho em hõi là em có con cá mắt lồi bị bảy giống như là cá rồng vậy . Bị 2 chỗ nho nhõ gần vay . Cho hỏi là nó đã bị gì rồi ạ . ?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo