Giúp mình với!!

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Cách 3 ngày trước mình có mua hai cặp betta trống mái bỏ vào hồ lớn thì thấy một cặp thì khoẻ mạnh bơi hăng lắm còn cặp còn lại bị yếu, lấy tay đụng vào thì thấy không phản ứng gì.Mình lập tức chuyển cặp đó vào bể nhỏ khác thì sau vài ngày hai con đã khoẻ lại,con mái đã có trứng thì mình muốn chuyển cá sang hồ khác để ép, liệu có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ và bầu của nó không? Trứng già sắp rớt ra ngoài rồi.

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
Bạn cần phãi cho cá quen với môi trường nước mới .Nước mới phãi sạch . Bạn nên lấy 1 cái lá vàng bỏ vào hồ vì nó giúp cá giữ cho nước có dinh dưỡng . Nước sẽ có màu vàng khi có lá nhưng không sao . Chẵng ảnh hưởng gì đến cá . Bạn cần lấy 1 cái li đậy cá mái cho cá chống làm quen với cá máu clip đây nè bạn .
View: https://www.youtube.com/watch?v=oZRTRL_zz3o
.
Mình biết chơi cá khoảng 3 tháng sai gì moq mọi ng chỉ bảo .

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Bạn cần phãi cho cá quen với môi trường nước mới .Nước mới phãi sạch . Bạn nên lấy 1 cái lá vàng bỏ vào hồ vì nó giúp cá giữ cho nước có dinh dưỡng . Nước sẽ có màu vàng khi có lá nhưng không sao . Chẵng ảnh hưởng gì đến cá . Bạn cần lấy 1 cái li đậy cá mái cho cá chống làm quen với cá máu clip đây nè bạn .
View: https://www.youtube.com/watch?v=oZRTRL_zz3o
.
Mình biết chơi cá khoảng 3 tháng sai gì moq mọi ng chỉ bảo .
Thanks bạn.Mình sẽ thử.Mà cho mình hỏi, con mái nhà mình nuôi chung với con trống như trong avatar của mình thì mình có cần cho cá trống mới không hay xài luôn con trống đó? 2 con trong bể sống hoà bình với nhau.

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
Thanks bạn.Mình sẽ thử.Mà cho mình hỏi, con mái nhà mình nuôi chung với con trống như trong avatar của mình thì mình có cần cho cá trống mới không hay xài luôn con trống đó? 2 con trong bể sống hoà bình với nhau.
Cá trống của bạn khi nó đã tạo những lớp bọt là nó đã sẵn sàng ép rồi đó .Điều kiện cá trống phãi khoẻ .Bạn có thể vào địa chỉ này để tìm hiều và học hiều kiến thức .

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
Bạn cứ để con mái quen dần với môi trường là hết nhát à . Với lại cho cá mái quen kè với cá trống thì sẽ hết nhát . Trứng thì 2-3 ngày nở thôi

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo