Help Giúp em cá vàng của mình với....gấp lắm rồi

Hupahupi

Thành Viên Mới
Các bạn coi giúp mình thử coi....bé cá vàng nhà mình bị gì vậy

Các bạn có thể thấy trên vây lưng của em nó có rất nhiều mảng đỏ và bong tróc vảy.....Ngoài ra ở phần đuôi cũng xuất hiện rất nhiều tia máu.

Mình đã sử dụng :
+ Tách ra 1 hồ riêng
+ Bật sưởi 30 độ
+ Bật Sủi
+ Chạy lọc bình thường
+ Bỏ muối hột vào hồ
+ Ngoài ra mình cho thêm 1 loại thuốc màu vàng Shanghai ( cái này mình ra tiệm cá cảnh hỏi, thì người bán đưa cho loại thuốc này, các bạn có thể coi hình ở dưới )

Ngoài ra theo hướng dẫn ở tiệm cá, thì mỗi ngày mình đều thay nước khoảng 30% bể đang chứa cá.....mình thay bằng cách hút nước ra

Hiện nay dù đã 2 ngày rồi, nhưng cá vẫn cứ lờ đờ....bơi ở dưới đáy và không chịu ăn (lúc khỏe em này ăn rất dữ....nhưng mỗi ngày mình chỉ cho ăn 1 lần vào buổi sáng thôi )

Các bạn coi thử giúp mình coi cá bị gì và cách chữa sao vậy.....Các bạn giúp mình với

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
cái thuốc bạn xài là thuốc nâu, cũng khá là tôt, thường trị lở loét trên cá, thuốc này 3 4 giọt 10lit thì phải, va phải sử dụng trong 48 tiếng,
nếu thuốc này không khỏi, bạn nên thay bot nuoc, ra tiệm thuốc tây mua vỉ tetraxiclin về đánh, 6 viên cho 100 lít, kèm muoi,
cá bạn đang bị thúi vảy, lở đuôi, 1 dạng bệnh phổ biến của cá vàng cá chép

Hupahupi

Thành Viên Mới
Vậy bạn ơi cho mình hỏi. Mình có thể sử dụng chung cà thuốc nâu và thuốc Tetra được không vậy

dangpk

Thành Viên Mới
cá bị vảy như thế này e nghĩ a chỉ nên bỏ ít muối rồi quan sát xem nó còn bong nữa không vì thuốc sanghai thường là e dùng để trị bệnh nấm ở cá dĩa, còn cái màu đuôi thì cá chép với vàng nhà e còn nào cũng bị thế hết -_-, thân!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo