Giúp e về ép cá với mọi người

koluibuocdau

Thành Viên Mới
e chuẩn bị cho 2 em betta nhà e ép, nhưng e có mấy vấn đề chưa hiểu, mong mọi người giải thích giúp em với.

1./ Chậu ép có nên che tối lại không hay cứ để ánh sáng vào bình thường.
2./ E đọc trên các diễn đàn thấy khi ép cho 1 ít Tetracycline vào để cá nhả nhiều bọt, nếu cho thì e nên cho vào trước vài ngày rồi cho cá vào hay là cho thẳng vào lun.
3./ Sau khi cá nở thì nên vớt cá cha ra lun hay chờ 2 tuần rồi vớt.

Mọi người có kinh nghiệm giúp e giài đáp mấy vấn đề này với. Thank mọi người nhiều

Thành Viên Mới

Thành Viên Mới
Thành viên BQT
1/ Chậu cứ để bình thường đi bạn nhưng nên để ở góc khuất - nói chung là bạn quan sát là được nhưng hạn chế người đi qua đi lại nhé vì sẽ làm cá hoảng
2/ nên thả vào trước đó vài ngày , rồi hãy cho cặp cá vào , để thuốc vừa tan ra là cá đực nhả bọt nhiều và cá mái cũng bật đèn xanh :D
3/ Bạn nên để ý khi nào cá bột bơi ngang được thì lúc đó vớt cá trống ra là được rồi , còn trước đó thì nên để cho cá trống chăm sóc đàn con của mình :)

duongls123

Thành Viên Chính Thức
cho mình hỏi khi nào thì thả cá mái ra cùng cá trống nhỉ,bụng khá là to,và mình cho làm quen đc 2 ngày rồi

Thành Viên Mới

Thành Viên Mới
Thành viên BQT
nên thả cá mái ra khi cá đực nhả bọt nhiều và cá đực luôn lưỡn xung quanh cá mái và cá mái luôn muốn lao về phía con đực !!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo