Giúp đỡ về lọc giàn mưa

minhhienvn85

Thành Viên Mới
Mình đang muốn làm 1 bộ lọc giàn mưa cho hồ cá vàng.nhung ko bít nên mua máy bơm có công suất nhui là dc. Hiện hồ đang xài máy bơm công suất có 15w. Có nên đổi máy bơm khác ko và giá cả thế nào a e giúp giùm với

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mình đang muốn làm 1 bộ lọc giàn mưa cho hồ cá vàng.nhung ko bít nên mua máy bơm có công suất nhui là dc. Hiện hồ đang xài máy bơm công suất có 15w. Có nên đổi máy bơm khác ko và giá cả thế nào a e giúp giùm với
Tuỳ thuộc kích thước hồ của bạn và số lượng cá bạn cần nuôi
Bạn cho kích thước hồ chính xác để mọi người tư vấn chinh xác hơn nhé
Bạn có thể xem thông số công suất máy bơm + giá tại đây
Ở link có cả hình ảnh bộ lọc dàn mưa khá đẹp, và có giá cụ thể hết đó bạn
http://thienduongcacanh.com/threads/ban-cac-loai-may-loc-nuoc-ho-ca-canh.2735/

minhhienvn85

Thành Viên Mới
Hồ mình kích thước 60x40x40 mình đang nuôi 3 cặp cá vàng. Nước trong hồ ko bao giờ trong. Máy lọc của mình vừa lọc vừa bơm oxy có 15w. Giờ định thêm giàn lọc để nước trong cho đẹp. Mà đang ko bít nên sử dụng lọc tràn nào cho thích hợp mấy sư huynh đi trước giúp mình với

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Hồ mình kích thước 60x40x40 mình đang nuôi 3 cặp cá vàng. Nước trong hồ ko bao giờ trong. Máy lọc của mình vừa lọc vừa bơm oxy có 15w. Giờ định thêm giàn lọc để nước trong cho đẹp. Mà đang ko bít nên sử dụng lọc tràn nào cho thích hợp mấy sư huynh đi trước giúp mình với
Tuỳ hãng máy bơm, bạn có thể sử dụng tầm 25w, còn hộp lọc càng to thì càng tốt thôi
Bạn sử dụng cái máy bơm Left tech Ap 1550 là đủ sạch với hồ bạn rồi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo