Giới thiệu thông tin chung về cá bảy màu

Bảo Duy

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi có thể nuôi cá guppy trong bình thuỷ tinh nhỏ được không và có thể nuôi mấy con trong một hồ vậy ?

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Mình nuôi bốn con:một cá guppy, hai cá mồi(không biết tên )và một cá chép mồi nhỏ trong bình thủy tinh nhỏ có được không vậy?

(Mình chưa có kinh nghiệm nuôi cá kiểng nên nuôi cá mồi thằng bạn cho)
Mình nghĩ nuôi vậy là không hợp. Cá chép bơi nhiều cần không gian lớn, chỗ chật coi chừng cá nhảy ra ngoài đấy.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình nuôi bốn con:một cá guppy, hai cá mồi(không biết tên )và một cá chép mồi nhỏ trong bình thủy tinh nhỏ có được không vậy?

(Mình chưa có kinh nghiệm nuôi cá kiểng nên nuôi cá mồi thằng bạn cho)
Cá chép mồi khi lớn bự lắm , mình cũng nuôi 1 đàn cá chép mồi trong hồ giờ muốn to rồi này.
Tốt nhất nuôi 7 màu thôi cho nó đẻ.

Nguyên Tuấn Minh

Thành Viên Mới
Nuôi hong Vy mo vịt có khi nó an cá dĩa lúc hong Vy mo vịt lớn
Con tai tượng châu phi nó còn ăn chứ con cá dĩa nhằm nhò gì , cá dĩa thì phát triển rất chậm còn con hồng vĩ mỏ vịt thì lớn rất nhanh.Nếu nuôi cùng bể thể nào con hồng vĩ mỏ vịt sẽ ăn con cá dĩa trừ khi bể to thì nó mớic ko ăn đc con cá dĩa

câphat tai

Thành Viên Chính Thức
Con tai tượng châu phi nó còn ăn chứ con cá dĩa nhằm nhò gì , cá dĩa thì phát triển rất chậm còn con hồng vĩ mỏ vịt thì lớn rất nhanh.Nếu nuôi cùng bể thể nào con hồng vĩ mỏ vịt sẽ ăn con cá dĩa trừ khi bể to thì nó mớic ko ăn đc con cá dĩa
nếu mà cá hong Vy mo vịt ăn cá sấu hoa tien thi cá sau hoa tien mất oai phong :D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo