Ep de ca betta

Vantoan1107

Thành Viên Mới
May hom nay minh cu trong doi cuoi cung buc qua nen dinh pha to bot ra lam lai thi thoi roi ca con nho xiu da biet boi ngang roi gio phan van chua bjk cho an the nao day. Minh bat ca ca duc va ca cai ra ngoai luon. Ban nao chi minh voi

duongls123

Thành Viên Chính Thức
May hom nay minh cu trong doi cuoi cung buc qua nen dinh pha to bot ra lam lai thi thoi roi ca con nho xiu da biet boi ngang roi gio phan van chua bjk cho an the nao day. Minh bat ca ca duc va ca cai ra ngoai luon. Ban nao chi minh voi
để đực trog đấy đê,kệ con đực ở đấy,đến ngày 4 bắt đầu cho ăn bo bo hoặc lòng đỏ trứng gà xay nhuyễn ,tks(bạn viết dấu đi nhìn khó chịu quá)

iamtheo

Thành Viên Chính Thức
Đây là hình 1 bầy xiêm và 2 bầy cá đồng (cá đồng khó ép hơn), cách nuôi trong hồ kiếng lẫn thùng xốp!

thấy nhiều khi ae tư vấn hơi chưa hợp lý, thôi thì mình chịu khó nghiên cứu chút nữa đi! tội nghiệp người mới chơi .....

Vantoan1107

Thành Viên Mới
Đây là hình 1 bầy xiêm và 2 bầy cá đồng (cá đồng khó ép hơn), cách nuôi trong hồ kiếng lẫn thùng xốp!

thấy nhiều khi ae tư vấn hơi chưa hợp lý, thôi thì mình chịu khó nghiên cứu chút nữa đi! tội nghiệp người mới chơi .....
Thanks bạn nha nhiều khi ở phòng trọ nên ko dủ dồ nuôi. Ép ra chỉ nuôi trong cái thau thôi dù sao vẫn cám ơn bạn nhìu

Vantoan1107

Thành Viên Mới
Các bạn cho mình hỏi cá bột mình được 10 ngày rồi ma nước dơ quá vậy mình có thể chuyển cá con ra chỗ lớn hơn và sạch hơn vào thời gian này được ko

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
10 NGÀY THÌ Dược bạn cho vào hồ lớn + đổ toàn bộ nước cũ vào
cho 1 ít muối hốt + bắt cá cha ra cho từ từ nc mới vào cho khi hợp ý =-=! nhớ từ từ cá con sock nước chết bạn cho cá con ăn bo bo và thử bỏ vài cọng trùng chỉ coi cá con bít ăn chưa

iamtheo

Thành Viên Chính Thức
Các bạn cho mình hỏi cá bột mình được 10 ngày rồi ma nước dơ quá vậy mình có thể chuyển cá con ra chỗ lớn hơn và sạch hơn vào thời gian này được ko
1/ Dơ là dơ như thế nào? có nhiều loại "dơ" lắm, có loại "dơ" mà cá rất thích như trong các hồ ươm của mình, bạn phải nói rỏ dơ do đâu?
2/ bạn nên nghiên cứu kỹ trước khi ép cá để đảm bảo hồ cá cố định trong quá trình ươm, ít nhất là 1 tháng, đừng nóng vội mà hư bột hư đường. Bầy cá mới 10 ngày tuổi không di chuyển đi đâu hết! Nếu điều kiện BẮT BUỘC PHẢI DI CHUYỂN OR CHẾT thì di chuyển bằng cách: lấy tô, chén, gáo, muỗng canh... bất kỳ cái gì múc nước được mà múc cá + nước chung, nghiêm cấm mọi hành vi dùng vợt múc cá con => hành vi nho nhỏ gây hậu quả không lường...

10 NGÀY THÌ Dược bạn cho vào hồ lớn + đổ toàn bộ nước cũ vào
cho 1 ít muối hốt + bắt cá cha ra cho từ từ nc mới vào cho khi hợp ý =-=! nhớ từ từ cá con sock nước chết bạn cho cá con ăn bo bo và thử bỏ vài cọng trùng chỉ coi cá con bít ăn chưa
1/ bắt cá cha ra chi sớm vậy? ai chăm sóc bầy cá con của nó? bạn ah
2/ khỏi thử trùn chỉ, chưa ăn dc đâu, ăn được lại càng nguy hiểm (rất xấu cho đường ruột cá bột)

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
10 ngày =]] oy mà nhỏ gì ngày 7 là bắt cá 0 cá cha nó thể măm măm cá con vs dưỡng cá cha cho dịp tiếp chứ .Tập ăn thôi mà bạn để 16-17 ngày nó bít ăn xấu gì mình làm thế có chết con nào

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo