Em muốn được chỉ giáo kinh nghiệm

mấy bác ơi cho em hỏi nước của cá rồng có cần lọc thường xuyên không vậy ạ?nếu không lọc nước thường xuyên ảnh hưởng thế nào đến cá rồng a?cá có chết không a?cá co can sui oxy luon khong a?e mới mua con cá ngân long size 22 tối qua mà thấy nó nhát quá a!có cách nào để nó đỡ nhác không ạ!em mở cửa phòng thui mà nó cũng nhảy tùm lum có khi đập đầu vào thành hồ nữa à?mua cá chép con vể thì không chịu ăn!rùi em muốn tập cho cá rồng ăn thức ăn viên a a!mình tập như thế nào hẹn mấy bác?

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Anh chia nhỏ từng câu hỏi của em để trả lời nhé.
1. Nước và máy sục khí đối với cá cũng giống như đất và không khí với con người, vậy em thiếu 2 cái đó em có sống đc ko ????
2. Trong họ cá Rồng thì Ngân Long là giống nhát nhất, để cho nó bình tĩnh cũng mất khoảng 1 thời gian khá dài để quen lại môi trường mới. Chỉ có cách hạn chế cá nhát là thả thêm một số cá khác ( thả cá mồi thì lúc nào hết nhát nó ăn luôn cũng tốt ) & không bật đèn hồ cá, hạn chế lãng vãng quang cái hồ ( nó đang nhát mà e cứ tới đứng xem thử thì ko có tiến triển gì đâu )
3. Ngân Long có thể cho ăn thức ăn viên, nhưng khi nào cá em khỏe & bình tĩnh hết nhát lại đã rồi hãy tính đến chuyện đó

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo