Help Em định tập chơi cá rồng mong ae giúp đỡ

doviet

Thành Viên Chính Thức
minh nuoi con ngân long size 45cm vaf1 em klc size 20 , 1 con kim long hồng vỹ, size 15, 1 con cá sấu hỏa tiễn, 2 con phát tài nhỏ, thấy vẩn sống chung bình thường.

doviet

Thành Viên Chính Thức
klu thường rất dữ ấy ... sẵn tiện cho xem bể a luôn đi
có 1 điều củng ki, bỏ con tai tượng bằng bàn tay vào thì nó cắn con tai tượng, máy con kia nó k có cắn j hết, nên mình phải bắt con tai tượng ra, hồ mình 1m4 ah, r 60, cao 60, minh biểu ng ta cắt kính, rồi mình về nhà tự dán, tự khoang thành, nhờ ng ta khoan , họ không dám khoan, họ sợ về đổ nước vào nứt kinh, kính mình 8ly

MrBi

Thành Viên Chính Thức
Mik nuoi cu cho an ca moi hoai
Chơi cá rồng. Rất tốn kém. Trong các thành viên và trên cả Việt Nam không ai dám nói nuôi cá rồng là dễ.
Mẹ nuôi mình dân chơi cá : 3 con la hán, 1 con cá rồng ( màu trắng ) thấy màu sau nói vậy. Hơn 10 con cá dĩa.. Nuôi riêng 4 hồ. + 2 hồ nhỏ nuôi, 7m với mấy con cá nhỏ
Sáng nào cũng cho ăn tép với cá mồi. Cuối tuần thịt bò với rết, mình không rõ về thay nước nhưng hồ lúc nào cũng trong sủi oxy 24/24 tối thì mở đèn led. Tóm lại rất đẹp? Giờ chuyển nhà nên còn giữ 2hồ nhỏ. Mấy con cá mẹ mình đem bán với phóng sanh. Nếu có dịp ghé qua mẹ mình hỏi còn tấm ảnh nào về cá lúc trước không. Còn mình sẽ úp cho bạn xem biết thế nào là dân chơi cá? Tuần nào cũng có tạp chí về cá nhất là cá dĩa? Bạn nuôi thôi, nhưng hy vọng cá sẽ ra tướng như 1 con rồng ^^
Con nuôi theo phong thủy hay muốn nó đẹp? Chỉ tiền nhiều và rất nhiều tiền,

GhostFire

Thành Viên Mới
Cho ke' 1 cau hoi? . ca' em củng moi bat' zia` dc 2 tuan^` . luc' dau^` cá ko chịu ăn gj` hết. mấy ngày nay cá chịu ăn rồi nhưng chỉ ăn vào khuya ko àk tầm 22>>>24h .ban ngày em bo? bao nhiêu thức ăn nó cũng ko ăn .đêm^ thì cá mới chịu ăn và bơi lội quanh hồ .ngày thì chỉ quanh ở dưới đái hồ ít khi bơi .hồ e là 200/70/50 cá em size 30cm. các bô lão cho e ý kiến và cách nào để khắc phục cho cá với. plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Cho ke' 1 cau hoi? . ca' em củng moi bat' zia` dc 2 tuan^` . luc' dau^` cá ko chịu ăn gj` hết. mấy ngày nay cá chịu ăn rồi nhưng chỉ ăn vào khuya ko àk tầm 22>>>24h .ban ngày em bo? bao nhiêu thức ăn nó cũng ko ăn .đêm^ thì cá mới chịu ăn và bơi lội quanh hồ .ngày thì chỉ quanh ở dưới đái hồ ít khi bơi .hồ e là 200/70/50 cá em size 30cm. các bô lão cho e ý kiến và cách nào để khắc phục cho cá với. plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
ca bi street roi b,,,

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo