E nen chon may loc nuoc như the nao cho hồ cá

Hoviettrung

Thành Viên Mới
Cho e hoi e co mot bể xi măng kich thuoc 8.3 - 6.0 - 60 nen cho may loc nao thic hop ạ hieu j va giá khoang bao nhiu neu co may loc rui co can them may oxi hok ạ xin cam on

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cho e hoi e co mot bể xi măng kich thuoc 8.3 - 6.0 - 60 nen cho may loc nao thic hop ạ hieu j va giá khoang bao nhiu neu co may loc rui co can them may oxi hok ạ xin cam on
Tuỳ số lượng cá bạn nuôi
Bạn dùng công suất từ

Máy bơm Left Tech AP3500 có giá 280.000 (60w)

Máy bơm Left Tech AP4500 có giá 350.000 (50w)

Bạn thiết kế nó bơm lên chảy nước xuống róc rách mạnh, lúc đó đã tạo ra oxi, có thể không cần sử dụng thêm máy sủi oxi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
E nuoi cá koi đó a khoang 8den 9 con do a e phai thet kế bộ phận loc ra sao a co hình ảnh cụ the chỉ e voi
Kiểu thứ 1: lọc tràn

Bạn nên áp dụng kiểu thứ 2 này đối với cá koi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Kiể thứ 2 do vật lieu bao gồm những j de e biet ma mua ạ
Bông lọc và sức lọc là 2 thứ chính
Ngoài ra có thể bổ sung: Nham thạch, than hoạt tính, sỏi nhẹ ( 1 loại đá sỏi nhẹ để lọc, rất ít chỗ bán)

spthesu

Thành Viên Mới
Kiểu thứ 1: lọc tràn

Bạn nên áp dụng kiểu thứ 2 này đối với cá koi

Cho em hỏi là bể 100cmx50cmx50 thì nên sử dụng bơm công suất bao nhiêu? vì em có cái máy bơm lọc 15w loại gì đấy của trung quốc mà sao em thấy nó yếu quá, với lại bông trong hộp lọc nhựa mau ngẹt quá, khoảng 4 ngày là nước tràn ra (tại em dùng hộp lọc nhựa để trên 1 cái lọc 2 ngăn, hồ nuôi 5 cá vàng size 3.5 ngón và 4 ranchu mini)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo