Dế cho cá rồng ăn

Minh Dế

Thành Viên Mới
Hiện tại nhà mình có nuôi một con cá rồng, nó rất dữ đưa tay vào là nó táp. Mình đã nhiều lần cho nó ăn thằng lằn, ăn nhiều đến nổi nhà mình không còn con thằng lằn nào luôn và hậu quả là nhà mình xuất hiện nhiều muỗi. Vậy cho hỏi ai đã nuôi cá rồng thì cho nó ăn dế và thằng lằn thì loại nào tốt hơn. Chứ cho ăn thằng lằn hoài nhà mình tiệt chủng thằng lằn luôn.

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Tất nhiên thằn lằn là loại thức ăn khoái khẩu của e nó bác cho ăn nhiều thì cá phát triển và sung mãn,,dế vs sâu cũng là món khoái khẩu bác cho e nó ăn dế vs sâu đi chứ thằn lằn đâu mà cho ăn hoài dc!!!vậy nên nhà bác nhiều muỗi cũng phải..hehe

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Cá lớn rồi thì ăn hàng ngày như mình ăn cơm vậy!!có khi nó nghiền thả cá mồi vào nó ko thèm ăn!!!

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Cá mồi và tôm là món mình cho cá rồng ăn thường xuyên. Còn mấy món kia chỉ là phụ thôi.

Minh Dế

Thành Viên Mới
Cảm ơn các bác nhiều. Ngoài việc cho nó ăn dế còn có bổ sung thuốc gì không, thuốc gì cho nó có màu đẹp hơn đó.

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Dế rẻ hơn cá mồi đó bạn.
K cần thuốc đâu, dùng thuốc sẽ gây ảnh hưởng rất nhiều đến cá.

Minh Dế

Thành Viên Mới
Bạn ở đâu. Mình mua 1 bịch được 20 con, 20k bịch. Cho ăn 5 ngày hết sạch. Dế bây giờ rẻ rồi bạn. Bên Bạn có bán dế không? Mùa lạnh dế mới đắt giá có khi tới 15k/1g đó. Lúc trước đi về Sóc Trăng mua 1 kg có 60k cho thằng bạn chim cảnh ở Thủ Đức.

Tân phát

Thành Viên Chính Thức
Cảm ơn các bác nhiều. Ngoài việc cho nó ăn dế còn có bổ sung thuốc gì không, thuốc gì cho nó có màu đẹp hơn đó.
Chế độ ăn uống ,thay nước thường xuyên ,ánh sáng thì nó lên màu chứ thuốc thang ji bác,,,chỉ khi bị bệnh mới dùng thuốc thôi,,cái ji tự nhiên nó vẫn tốt hơn..

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
DẾ bạn bắt hay bạn mua của người người ta rồi bán lại?
Nếu bạn bắt dế thì đừng nên, bạn bắt châu đấy, bán lời hơn dế nhiều. Mình đi bắt châu chấu chừng 2,3kg(k nói thách)là mình đủ ăn rồi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo