Cứu giúp mình với...!

Vạn Thiên Hạc

Thành Viên Mới
Chào mọi người,
Số là mình có mua con rùa mấy bữa trước, lúc mới mua người bán nói nó ăn cá con hay rau cải, ấy vậy mà cho đến giờ mình chẳng thấy nó chịu ăn gì cả. Mình đã thử cho ăn cá con, ốc gạo hay cả rau xanh, vẫn chẳng xi nhê gì. Có ai biết đây là loại rùa gì không, và có cách nào cho ăn không. Tình trạng này chắc thêm vài bữa nữa là thăng thiên luôn quá.
Mong được giúp đỡ, thanks all.
Hình em nó đây ạ

hoai vuong

Thành Viên Chính Thức
hình như đây là rùa ba gờ đó bác à . cách nuôi : 1, Bắt 1 con ốc ra đập vỏ lấy nhân, rồi bằm nhuyễn cho vào ống xi-lanh y tế.
2, Lấy một cây tăm cắn dập phần nhọn đi cho nó mềm một tí rồi cậy miệng em rùa cho nó hả họng ra.
3, Dùng ống xi-lanh bơm thẳng vào miệng em nó, từ từ từng ít một cho ngập họng.
4, Khi ngập họng rồi mà em nó cứ nhè ra ko chịu nuốt, thì nó nhè ra bao nhiu thì mình lấy cây tăm vung vào miệng đó bấy nhiu. Cứ lặp đi lặp lại khoảng chừng 5 phút là nó ngậm miệng và nuốt.
Tiện cho hỏi bác mua con này ở đâu vậy , bao nhiêu 1 con

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
hình như đây là rùa ba gờ đó bác à . cách nuôi : 1, Bắt 1 con ốc ra đập vỏ lấy nhân, rồi bằm nhuyễn cho vào ống xi-lanh y tế.
2, Lấy một cây tăm cắn dập phần nhọn đi cho nó mềm một tí rồi cậy miệng em rùa cho nó hả họng ra.
3, Dùng ống xi-lanh bơm thẳng vào miệng em nó, từ từ từng ít một cho ngập họng.
4, Khi ngập họng rồi mà em nó cứ nhè ra ko chịu nuốt, thì nó nhè ra bao nhiu thì mình lấy cây tăm vung vào miệng đó bấy nhiu. Cứ lặp đi lặp lại khoảng chừng 5 phút là nó ngậm miệng và nuốt.
Tiện cho hỏi bác mua con này ở đâu vậy , bao nhiêu 1 con
sao cho nó ăn mà tàn nhẫn vậy ta :D. Con này chổ a bán 50k 1 con

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
con này (3g á ) nuôi khó lắm phải đem nó ra phơi nắng thuơờng xuyên tránh bị thối mai hồi đó mình nuôi mà không chịu ăn gì hết nên đem ra bạch đằng thả
:p

Nhà Nghèo Yêu Cá

Thành Viên Mới
con nào mới bắt về mà ăn được ngay thì ít lắm , nên mà đừng lo , nó ko ăn là do nó nhát , chưa quen hồ với nước thôi , 1 2 ngày là ăn lỡ mồm lăng móng luôn , hihi :D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo