Help CỨU cá sấu hỏa tiễn của em với

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Vài tuần trước em có mua 1 con cá sấu hỏa tiễn size 2x 150k, em cưng nó lắm, giờ nó lớn rùi chuyển sang hồ xi măng nhỏ. Hồi chiều không trông coi cẩn thận nên nó đã phóng ra mà ko ai biết! Chắc nó phóng ra 4 5 tiếng rùi. Ko hiểu sao mà nó vẫn còn cựa quậy mạnh và em bắt nó trở lại vào hồ. Hjx k pit nó có bị gì trong tương lai ko nữa. Em sợ mấy ngày nữa nó chết. Hu hu

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Giờ chỉ có cách hạ mực nước xuống thấp tí cho em nó dễ ngoi lên mặt nước, và bật sủi oxi mạnh vào. Chỉ vậy thôi, chứ mình cũng không biết cách gì hay hơn

FISHLOVE

Thành Viên Mới
em ko sủi oxy trong hồ xi măng ạ. Khi nó như vậy em buồn lắm. Mà trường hợp văng ra mặt đất 4 5 tiếng mà vẫn sống thì có ko ạ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Nếu nó vẫn sống và bơi bình thường chắc cũng không sao, nó hơi đừ vì thiếu oxi thôi, cũng may con cá sấu hoả tiễn là loài cá có khả năng chịu được môi trường nghèo oxi nên giờ nó chưa chết đó, nếu có máy sủi oxi thì bật cho nó gấp đi và khả năng sẽ qua khỏi rất cao đó.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Bạn mua thêm 1 cái máy loại chỉ để sủi thôi ấy rẻ mà, hồi đó mình mua 30k 2 năm trước rồi ko biết bây giờ bao nhiêu nữa, loại đó có thể để ngoài trời mưa nắng cũng ko sao. Nhưng tốt nhất muốn nó bền thì nên để nó chỗ nào che được mưa nắng ak.

MrBi

Thành Viên Chính Thức
Bạn mua thêm 1 cái máy loại chỉ để sủi thôi ấy rẻ mà, hồi đó mình mua 30k 2 năm trước rồi ko biết bây giờ bao nhiêu nữa, loại đó có thể để ngoài trời mưa nắng cũng ko sao. Nhưng tốt nhất muốn nó bền thì nên để nó chỗ nào che được mưa nắng ak.
Mua 2 đầu hay 1 đầu có giá là 50-90k từ công suất lớn đến bé

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo