Help Con này là cá gì ạ

Guppy nuber one

Thành Viên Mới
Mọi người cho em hỏi con này là con cá gì ạ :) Mấy tháng trc có mua con này, sống dai kinh khủng, với lại nuôi chung với mấy con khác nó nhoi quá, hồ lại nhỏ. Giờ đang nuôi 4 con đuôi kiếm+2 con guppy, phải bỏ riêng con này ra vì mấy đợt trước nuôi chung toàn chết :(. Bây giờ làm sao cho nó hết nhoi đây mọi người? Còn nữa, nếu em nuôi mấy con đuôi kiếm con chung với guppy và đuôi kiếm bố mẹ thì nó có ăn con không vại? Tụi nó được tầm 10 ngày tuổi, mà nuôi cứ 1 hôm chết mấy con lo quá :(((( ai chỉ em nuôi mấy con đuôi kiếm con với.
p/s lấy đèn pin rọi vào con cá kia mới chụp ảnh đc nên hơi chói :v

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Mọi người cho em hỏi con này là con cá gì ạ :) Mấy tháng trc có mua con này, sống dai kinh khủng, với lại nuôi chung với mấy con khác nó nhoi quá, hồ lại nhỏ. Giờ đang nuôi 4 con đuôi kiếm+2 con guppy, phải bỏ riêng con này ra vì mấy đợt trước nuôi chung toàn chết :(. Bây giờ làm sao cho nó hết nhoi đây mọi người? Còn nữa, nếu em nuôi mấy con đuôi kiếm con chung với guppy và đuôi kiếm bố mẹ thì nó có ăn con không vại? Tụi nó được tầm 10 ngày tuổi, mà nuôi cứ 1 hôm chết mấy con lo quá :(((( ai chỉ em nuôi mấy con đuôi kiếm con với.
p/s lấy đèn pin rọi vào con cá kia mới chụp ảnh đc nên hơi chói :v
Họ nhà cá chép,nhưng không biết là cá gì ^ _ ^

Quang Vũ

Thành Viên Mới
Cá này theo mình là cá chép thôi, còn nuôi cá đuôi kiếm và 7 màu con bạn cứ để chung cá bố mẹ, nếu hồ rộng và thẻ rong để cá con lẩn trốn và ăn rong nhé, còn nếu hồ nhỏ bạn tách cá bố mẹ ra, để tránh ăn cá con

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
cá chép mồi, ttcp nhà mình ngày nào cũng ăn nè, 5k 1 bịch hơn 20 chục con với cá lóc con ( ròng ròng ) nữa

Guppy nuber one

Thành Viên Mới
Vậy con cá đó là con cá chép để ăn à :eek: 5k 1 bịch 20 con mình mua 1 con 5k :eek: Muốn vứt mà cứ thấy phí, ăn thì 1 con ăn gì được, nuôi thì nó phá mấy con kia, chắc đào cái hồ nuôi cho rộng :D Còn nữa, sao con cá guppy mái nhà em lần nào nuôi cũng chết, mấy lần trước chắc chắn nó bị nấm nên chết, còn lần này không thấy dấu hiệu nấm, cho em hỏi làm cách nào để phòng bệnh nấm cho guppy ạ, với lại 3 con đuôi kiếm mái sắp đẻ, sợ nó ăn con vì không có thời gian canh, làm sao để nhận biết nó chuẩn bị đẻ và cho nó đẻ nhưng không ăn con?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo