Cho mình hỏi về lọc hồ cá rồng với ạ.

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Tình hình là hồ mình 1m2 nuôi 1 chú ngân long 25cm và xài lọc tràn trên. Mình cái máy vừa lọc vừa thổi oxy 2800l/1h. Vậy mọi người cho mình hỏi cái nên bịt cái đầu thổi oxy đó lại không đối với cá rồng ạ. Em thấy nếu không bịt thì nó tạo luồng thổi phân và máy hút được. Còn khi bịt lại rồi em thấy phân và cặn không bị hút. Mọi người giúp em với ạ, có nên bịt hay không đối với cá rồng.

doviet

Thành Viên Chính Thức
mình thì làm thế này,cái đầu sủi ra bọt, có 1 cái nắp bịt lại, mình đục 1 lổ = chiếc đũa ăn cơm,

MrBi

Thành Viên Chính Thức
Tình hình là hồ mình 1m2 nuôi 1 chú ngân long 25cm và xài lọc tràn trên. Mình cái máy vừa lọc vừa thổi oxy 2800l/1h. Vậy mọi người cho mình hỏi cái nên bịt cái đầu thổi oxy đó lại không đối với cá rồng ạ. Em thấy nếu không bịt thì nó tạo luồng thổi phân và máy hút được. Còn khi bịt lại rồi em thấy phân và cặn không bị hút. Mọi người giúp em với ạ, có nên bịt hay không đối với cá rồng.
Máy của bác loại gì. Em xài lọc vừa oxy bịt ống lại vẫn hút bình thường nó vẫn tạo ra 1 luồng nước nhưng không xủi oxy ( vì đã bịt ống dẫn ) mình xài loại VS

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo