Cho mình hỏi về cá chuột mỹ (chuột 3 sọc)

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Các bạn giúp mình vài ý nhé:
1. Loài cá này có dễ nuôi như lau kiếng không ạ, có cần phải chạy oxy và máy lọc liên tục không, mình định mua cá con về hồ xi măng)
2.Phân biệt giúp mình trống mái ạ.
3. Loài này có ai nuôi đẻ được chưa ạ, tại mình cũng nghỉ đến việc này.
Cảm ơn mọi người

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Các bạn giúp mình vài ý nhé:
1. Loài cá này có dễ nuôi như lau kiếng không ạ, có cần phải chạy oxy và máy lọc liên tục không, mình định mua cá con về hồ xi măng)
2.Phân biệt giúp mình trống mái ạ.
3. Loài này có ai nuôi đẻ được chưa ạ, tại mình cũng nghỉ đến việc này.
Cảm ơn mọi người

Trả lời:
Cá này tương đối khó nuôi, cần oxi, và nó hay chết đểu, tức chết mà người nuôi không thể biết nguyên nhân, dấu hiệu..
Cá này ở Việt Nam chưa có trại nào sinh sản thành công, nên bạn không có hi vọng để nuôi đẻ rùi. vì vậy lại hơi khó phân biệt trống mái.

Hiện nay cá chuột mỹ toàn nhập hàng ở nước ngoài về, đa phần là nhập trung quốc,indo... giá thành cũng tương đối cao

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Trả lời:
Cá này tương đối khó nuôi, cần oxi, và nó hay chết đểu, tức chết mà người nuôi không thể biết nguyên nhân, dấu hiệu..
Cá này ở Việt Nam chưa có trại nào sinh sản thành công, nên bạn không có hi vọng để nuôi đẻ rùi. vì vậy lại hơi khó phân biệt trống mái.

Hiện nay cá chuột mỹ toàn nhập hàng ở nước ngoài về, đa phần là nhập trung quốc,indo... giá thành cũng tương đối cao
Tks ạ

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo