Cho mình hỏi về betta trống và mái

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Cho mình ngu tí là mấy em Betta đắt tiền thường ng ta sẻ chọn cá trống hay mái vậy ạ. Ý mình là cá trống đẹp hơn hay cá máy đẹp hơn. Phân biệt trống mái là cá trống đuôi lớn và dài hơn cá mái đúng không ạ. Tại mình chưa chơi mấy dòng betta đắt tiền bao giờ nên không biết. Cản ơn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cho mình ngu tí là mấy em Betta đắt tiền thường ng ta sẻ chọn cá trống hay mái vậy ạ. Ý mình là cá trống đẹp hơn hay cá máy đẹp hơn. Phân biệt trống mái là cá trống đuôi lớn và dài hơn cá mái đúng không ạ. Tại mình chưa chơi mấy dòng betta đắt tiền bao giờ nên không biết. Cản ơn
Đây là con trống , đuôi to hơn và hung dữ.

Đây là con mái , bụng to hơn và vây ngắn.

Tuy nhiên , cá betta trống , có 1 biến thể Plakat rất giống cá mái , khi ép đẻ coi chừng nhầm để rồi 2 con đánh nhau.

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
Đây là con trống , đuôi to hơn và hung dữ.

Đây là con mái , bụng to hơn và vây ngắn.

Tuy nhiên , cá betta trống , có 1 biến thể Plakat rất giống cá mái , khi ép đẻ coi chừng nhầm để rồi 2 con đánh nhau.
À bạn ơi cho mình hỏi thêm là làm sao để ngăn ra vậy, mình mua miếng kính về dán keo à, mình thấy có vài người dùng cái gì đó để ngăn nhưng không biết kêu là gì và mua ở đâu

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
À bạn ơi cho mình hỏi thêm là làm sao để ngăn ra vậy, mình mua miếng kính về dán keo à, mình thấy có vài người dùng cái gì đó để ngăn nhưng không biết kêu là gì và mua ở đâu
Hồ này gọi là hồ ngăn cho betta , hồ này dán ngăn sẵn rồi , hồ này bạn ấy tự làm máy lọc cho betta , bình thường thì chỉ có kiếng ngăn thôi , bạn ra tiệm cá betta có bán đấy.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo