Help Chỉ giáo dùm cách tập cá dạn người.

demonscrew2

Thành Viên Mới
Hồ nhà em có tc 11 em cá vàng các loại, 10 rất dạn người, thậm chí chúng còn cho em sờ nhẹ vào người 1 lúc mới bơi đi . vậy mà có đúng 1 em ranchu nuôi cả tuần nay mà vẫn còn nhát. Cho ăn mà không dám bơi lên ăn. Thấy nó nhát, sợ nó đói nên cho ăn bobo và thức ăn chìm. Còn thức ăn nổi thì potay. Em nó lì ko chịu lên, còn 10 em kia bu lên ăn nhanh bà cố... Giờ em nên làm sao đây?

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Hồ nhà em có tc 11 em cá vàng các loại, 10 rất dạn người, thậm chí chúng còn cho em sờ nhẹ vào người 1 lúc mới bơi đi . vậy mà có đúng 1 em ranchu nuôi cả tuần nay mà vẫn còn nhát. Cho ăn mà không dám bơi lên ăn. Thấy nó nhát, sợ nó đói nên cho ăn bobo và thức ăn chìm. Còn thức ăn nổi thì potay. Em nó lì ko chịu lên, còn 10 em kia bu lên ăn nhanh bà cố... Giờ em nên làm sao đây?
Có khi nó là con cá mái cũng k chừng đấy bạn nó nó nhát z đấy :D

Khang Hồ

Thành Viên Chính Thức
bạn thử cho ăn thức ăn nổi lúc bạn đang đứng ấy. 1 tháng thui, mình đã thử và mỗi lần đi ngang hồ tụi nó đều bơi lên đòi ăn :D

demonscrew2

Thành Viên Mới
bạn thử cho ăn thức ăn nổi lúc bạn đang đứng ấy. 1 tháng thui, mình đã thử và mỗi lần đi ngang hồ tụi nó đều bơi lên đòi ăn :D
Vậy ko chìu nó nữa hả? Cho nó ăn thức ăn nổi hoài khi nao dạn mời thôi hả? 10 em kia dạn lắm. Có mình nó nhát à. Lỡ nó ko chịu lên, chết đói không?

Khang Hồ

Thành Viên Chính Thức
thử cho ăn 2-3 ngày ji đó nếu ko chiu ăn thì quất trùng chỉ cho ẻm mua cái khay để trùng chỉ màu xanh lá. để gần mặt nước hoặc sâu xuống 1 tí nếu ko chịu ăn thì đành cho thức ăn chìm z :3

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo