Cần tìm cá dọn bể hiền lành.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Mình vừa làm 1 hồ nhỏ và nuôi thành công cá xiêm mái + sặc gấm + sặc chân châu, nay cần 1 loài dọn bể cho sạch sẽ, mọi người gợi ý cho mình đi, cá lau kiếng bình thường nó hay mút nhớt mấy con khác quá, với lại mau lớn kinh khủng, còn loài nào dễ nuôi như cá lau kiếng mà ko mút nhớt loài khác ko mọi người?
Cảm ơn.

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
lâu quá không online vì phải cất nhà mới.
ngotrohieu cá bống dọn bể là loài cá hung dữ chuyên mút nhớt các loài cá khác mà.
Và mình trả lời câu hỏi luôn là cá kim sơn hoặc cá phi phụng là hai loài cá khá hiền lành.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
tỳ bà bướm;)
Con này khó nuôi lắm, mình nuôi thử 1 lần rồi, nó phải nước trong vắt luôn như nước khoáng đóng chai ấy nó mới sống nổi, với lại nó nhỏ quá nên bị mấy con khác cắn chết, ngay cả cá xiêm mái cũng thường xuyên rỉa nó hoài à.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
lâu quá không online vì phải cất nhà mới.
ngotrohieu cá bống dọn bể là loài cá hung dữ chuyên mút nhớt các loài cá khác mà.
Và mình trả lời câu hỏi luôn là cá kim sơn hoặc cá phi phụng là hai loài cá khá hiền lành.
cá bống hiền khô mà bạn, nếu bạn không đồng ý thì nuôi cá vòi voi size babay chỗ mình giá khoảng 100k bằng 2ngón tay, mồm nó không có răng nên khỏi sợ cá khác bị cắn:D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo