Help Cần giúp đỡ!!!

betta Jeff

Moderator
Thành viên BQT
thank AE.giờ cá con đã bơi trên mặt nước rồi.thấy cá cha cứ bơi dưới đấy hồ ko bít nó có bị gì ko?nước hồ thì dơ quá ko bít nên thay ko ae.mình thì ở sg.ko có ao hồ gì sao vớt bobo.còn làm trứng gà thì chưa bít cách làm.trùng cỏ thì lức trong hồ có bèo rong.giờ trùng cỏ cũng ở trong hồ.có cần làm thêm ko ae.còn rong củ cần vớt ra lấy rong mới vo ko ae.

ở sg bobo bán thiếu gì. ra tiệm cá mua là dc có gì đâu. đừng có cho nhiều quá làm dơ nước là dc.

Trung_Beo

Thành Viên Mới
hjx.bữa giờ ko để ý.lượng cá càng ít đi.cá cha ăn đàn cá con.mình ép 2 hồ.bắt đầu quan sát mình thấy nó ăn cá con.vớt thì lại khó khăn.sợ cá con chết.nên cũng liều canh me cả buổi vớt được 2 con cha ra.giờ cá con ko có cá cha no vẫn xong chưa mấy ae.chỉ dùm mình với...

cent

Thành Viên Chính Thức
hjx.bữa giờ ko để ý.lượng cá càng ít đi.cá cha ăn đàn cá con.mình ép 2 hồ.bắt đầu quan sát mình thấy nó ăn cá con.vớt thì lại khó khăn.sợ cá con chết.nên cũng liều canh me cả buổi vớt được 2 con cha ra.giờ cá con ko có cá cha no vẫn xong chưa mấy ae.chỉ dùm mình với...
nó không ăn con đâu.để ý cho kỹ nhìn nó tìm con ở đáy bể rồi bơi lên chỗ bọt nước và phun con ra.cá con nằm rải rác ở đáy bể.đừng vớt cá bố ra nhé

duongls123

Thành Viên Chính Thức
bạn mà thấy số lượng cá con ít thỳ hãng vớt ra,chứ k đc vớt liều vậy,động nước nhiều cá con khó mà sống,mà bạn thả chung 2 con cá cha vào 1 hồ là sao ???

Trung_Beo

Thành Viên Mới
bạn mà thấy số lượng cá con ít thỳ hãng vớt ra,chứ k đc vớt liều vậy,động nước nhiều cá con khó mà sống,mà bạn thả chung 2 con cá cha vào 1 hồ là sao ???
2 hồ mà.mình nhìn thấy lúc trên mặt hồ nó bơi lại rồi táp cá con.mà mình vớt 2 con ra rồi.vậy có nên thẻ lại ko.mình vớt ra 1 con để riêng và có vớt vài cá con để chung với nó thấy nó ko ăn.mình vẫn thấy nó nhả bọt ra giống làm tổ bọt vậy.theo ae mình nên làm sao giờ.

cent

Thành Viên Chính Thức
2 hồ mà.mình nhìn thấy lúc trên mặt hồ nó bơi lại rồi táp cá con.mà mình vớt 2 con ra rồi.vậy có nên thẻ lại ko.mình vớt ra 1 con để riêng và có vớt vài cá con để chung với nó thấy nó ko ăn.mình vẫn thấy nó nhả bọt ra giống làm tổ bọt vậy.theo ae mình nên làm sao giờ.
mình nói rồi có gì pm cho mình.mình có để sdt lại mà.bạn ngĩ bầy cá con của bạn có thể đáp ứng đủ cho kái bao tử của cá bố sao.bầy nào thả chung lại với bầy đó nhanh con kịp.

Trung_Beo

Thành Viên Mới
trời ơi giờ sao đây ae.mình thả lại cá rồi.mà cá con giờ còn vài chục con.thấy ca cha ví theo ăn hjx hjx.cá con trên mặt nước giờ ít rồi.hjx

cent

Thành Viên Chính Thức
trời ơi giờ sao đây ae.mình thả lại cá rồi.mà cá con giờ còn vài chục con.thấy ca cha ví theo ăn hjx hjx.cá con trên mặt nước giờ ít rồi.hjx
bótay.hôm đầu đã nói khi nào cá con bằng cây tăm rồi hãng v0t ra.còn tớ nuôi khi nào cá bố dí cá con m0i vớt ra.nó không ăn con

cent

Thành Viên Chính Thức
bótay.hôm đầu đã nói khi nào cá con bằng cây tăm rồi hãng v0t ra.còn tớ nuôi khi nào cá bố dí cá con m0i vớt ra.nó không ăn con
0nl đọc được thì allo cho tớ 0904627862

Trung_Beo

Thành Viên Mới
hjx.cá con thấy cũng lớn được hơn 1 tuần tuổi rồi.mấy ngày trước quan sat còn nhìu.giờ mình rãnh quan sát ko con 1 con trong hồ.ko bít có bị thằng lằn ăn ko nữa,hay bị tui bobo ăn.xác cá chết cũng ko thấy.mình cũng đầy hồ kỹ lắm mà.hjx hjx.

cent

Thành Viên Chính Thức
hjx.cá con thấy cũng lớn được hơn 1 tuần tuổi rồi.mấy ngày trước quan sat còn nhìu.giờ mình rãnh quan sát ko con 1 con trong hồ.ko bít có bị thằng lằn ăn ko nữa,hay bị tui bobo ăn.xác cá chết cũng ko thấy.mình cũng đầy hồ kỹ lắm mà.hjx hjx.

cá nó đánh nhau.trong wần thể vi sinh thì cá c0n rất yếu.chưa n0j tới bị bệnh mà chết.xác k thấy luân lý tuần hoàn cá ăn bobo thì bobo ăn xác cá.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo