Help Cần giúp đỡ!!!

Trung_Beo

Thành Viên Mới
chào AE.
mình có ép betta chưa có kinh nghiệm. ae chỉ giúp.mình thấy trứng trên tổ bột rồi.theo ae có cần lấy bớt rong trong hồ ra ko,và có cần thay 1 ít nước ko vậy ae.

cent

Thành Viên Chính Thức
Tốt nhất là cho bettas m0t chút ánh sáng tự nhiên.nuôi bettas không dễ đâu.ráng kiếm cho bettas con ít bobo.cá con lớn bằng một thân cây nhang thì vớt cá bố ra nhé.quên nũa vớt cá mẹ ra ngay khi đẻ song

Trung_Beo

Thành Viên Mới
thank Cent.mình vớt cá mẹ ra rồi giờ mình đang đợi trứng nở.tai mình đi làm ko có o nhà.sợ để vậy thằng lằng câu mất cá.bobo ko bít có hiếm ko nữa.nhà cũng gần chợ cá luu xuân tín.chưa mua bobo bao giờ cũng ko bít có bán ko nữa?

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
bạn để cá cha chăm 3 ngày kể từ khi cá con nở xong bắt ra cứ thế mà cho trùng cỏ càng nhiu` càng tốt và bỏ 1 ít cây càng cua ý mọc ở trong chậu cây nhiu` lắm .Ngày 4 cho bo bo vào để nó đẻ bobo con cho cá con ăn xong bạn chả cần cho nó ăn trong t/g nữa đâu.Bạn nhớ vẫn cho trùng cỏ zo thêm nhé để những con đẹt ăn .Bạn canh khi nào chết hết bobo hãy cho vào thêm vào . Ánh sáng 0 cần đâu cá cha tự bít mà chăm

cent

Thành Viên Chính Thức
Bobo không ai bán đâu.bạn làm kái vợt nhỏ bằng cái chén ăn cơm.rồi di ra con mương gần nhất đưa vợt xuống vớt thử nếu trong vợt có những con bọ nhỏ màu cam nhỏ bằng hạt cát đó là bobo và nhớ bỏ bobo it thôi đừng để bobo chiếm diện tích bể nhé.nếu cho ăn bằng trứng gà bạn sẽ phải thay nứơc liên tục vả lại cũng không tốt cho cá con

Trung_Beo

Thành Viên Mới
thank AE.giờ cá con đã bơi trên mặt nước rồi.thấy cá cha cứ bơi dưới đấy hồ ko bít nó có bị gì ko?nước hồ thì dơ quá ko bít nên thay ko ae.mình thì ở sg.ko có ao hồ gì sao vớt bobo.còn làm trứng gà thì chưa bít cách làm.trùng cỏ thì lức trong hồ có bèo rong.giờ trùng cỏ cũng ở trong hồ.có cần làm thêm ko ae.còn rong củ cần vớt ra lấy rong mới vo ko ae.

cent

Thành Viên Chính Thức
Cá bố dang tìm con của nó dưới đáy bể đó.đừng bận tâm tới vấn đề đó.nước có dơ thì để đó đi đừng thay.bettas khoẻ lắm đừng có lo

cent

Thành Viên Chính Thức
Ở đường nào.bỏ chút thời gian tới tân kỳ tân quý tới đó hỏi đường tới trung cư.tới trung cư rồi thì hỏi mương nước ở đâu.đi tới đó mà vớt nhé bạn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo