Help cần giúp đỡ, cá vàng bị bệnh

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Thiếu oxi, bật máy xủi oxi lên nhé. Nếu ko có máy sủi thì đi sắm đi nhé

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Sao trong clip mình ko thấy sủi oxi, sủi oxi thì bật liên tục 24/24h nha. Nếu đã bật 24/24h thì xem lại nguồn nước có thể bị ô nhiếm và nên thay nước

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
vậy là lúc trước giờ nuôi hồ xi măng hả
Trước mắt con trong hồ kính cần gắn máy sủi oxi và đợi chờ qua khỏi
Còn trong hồ xây diện tích rộng như thế nào? kiểm tra chủ yếu hồ và nước phải sạch sẻ, loai cá này cho ăn ít thôi và cần có sủi oxi liên tục nhé

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Bạn ở đâu? nước hồ xi măng sẽ lạnh hơn hồ kính và đặc biệt sẽ chất lượng nước sẽ không sạch bằng hồ kính. có gì quay clip hồ xi măng lên mọi người xem với nhé

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Có mấy ai nuôi hồ xi măng mà sử dụng cây sưởi đâu. Thường hồ kính mới sử dụng cây sưởi. Dak lak thời điểm này thì mình nghĩ nhiệt độ trong nước cũng không dưới 22 độ C. Nên cá vàng vẫn chịu được. Mình nghĩ bạn nên quan tâm vấn đề chất lượng nước cho cá cần sạch và cung cấp đầy đủ nguồn oxi cho cá

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
Con cá đó của bạn đang bị nấm... có vẻ nặng. Bạn nên bắt cá ra ngâm tetra xilin+ suoi+ muối. May ra cứu kịp. Nhưng nhìn tình hình đó chắc k khả quan. Vấn đề hồ bạn nên 70% nước tron hồ. Tăng luong muoi lên đề phòng bệnh.

thinhhien0110

Thành Viên Chính Thức
cảm ơn mấy anh, tụi nó lần lượt ra đi hết rồi, đến trưa nay thì không còn 1 em, cũng may mua ít ko thì chán lắm. không có kinh nghiệm nên đành vậy, nhưng cuối cùng chẳng rút được kinh nghiệm gì. sau có gặp lại chắc cũng vậy.

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
Nếu bạn ở sg.. qua mình ở q6.. hoặc alo mình..minh sẽ chỉ cho cach trị benh cá.. k tài giỏi j. Nhưng đảm bảo bạn k bị chết cá như lan này nữa

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo