Help Cần Các Anh Giúp Đỡ Về Cá Lông Vũ

tran anh quan

Thành Viên Mới
Em mới mua cá lông vũ được 2 ngày mà cho nó ăn thức ăn dạng viên thì chẳng thấy nó ăn gì cả các anh cho em hỏi nên cho nó ăn gì bây h nó toàn ăn ở tầng đái nên em củng không biết phải làm sao ? :(

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá này nuôi lâu nó ăn thức ăn dạng viên đó, giờ thử cho nó ăn trùng chỉ trước xem sao

tran anh quan

Thành Viên Mới
Cám ơn anh nhiều lắm em mới mua về là nó đả ăn rồi nhưng mà cho ăn bằng trùng chỉ em thấy củng hơi dơ ghê tai nó với mấy con cá khác ăn trùng chỉ bung ra tùm lum hết à !!

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cám ơn anh nhiều lắm em mới mua về là nó đả ăn rồi nhưng mà cho ăn bằng trùng chỉ em thấy củng hơi dơ ghê tai nó với mấy con cá khác ăn trùng chỉ bung ra tùm lum hết à !!
Bạn ra tiệm cá cảnh mua cái rổ đựng thức ăn cho cá đó, rổ nhựa đựng trùng chỉ đó, bỏ trùng chỉ vào đó 1/3 cái rổ, cá tới rỉa ăn dần, rất sạch sẽ và trùng không bị rơi vã khắp hồ

tran anh quan

Thành Viên Mới
Dạ ! cám ơn anh em có mua em không biết nên bỏ đầy rổ lun ! mà anh ơi h em lấy bớt ra bỏ vào cái thau nước vậy trùng chỉ có sống không anh !

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Trùng chỉ cần cái thau có diện tích rộng và mực nước cỡ 3cm thôi nha, nếu có máy sủi oxi cho chúng thì chúng sống cũng được hơn 1 tuần

nuphar

Moderator
Thành viên BQT
không thôi mua tim bò làm sẵn cho nó ăn, rất sạch sẽ, nó cũng ăn, mình nuôi dc 1 con dài 30cm, do bật co2 nhiều quá nó đi tong, con này ăn tim bò cực mau lớn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo