Cần bao nhiêu tiền để đủ nuôi một hồ cá rồng

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
tình hình là em vừa định mua một hồ mới cho em cao lưng mà ko biết giá hồ,lọc thì giá khoảnh nhiêu ạ em cũng có nuôi một hồ em klu mà dùng lọc "cùi mía":D nên nước hai ba ngày phải thay em muốn làm lọc tràn 4 ngăn thì giá nhiu ạ

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
tình hình là em vừa định mua một hồ mới cho em cao lưng mà ko biết giá hồ,lọc thì giá khoảnh nhiêu ạ em cũng có nuôi một hồ em klu mà dùng lọc "cùi mía":D nên nước hai ba ngày phải thay em muốn làm lọc tràn 4 ngăn thì giá nhiu ạ
Giá hồ tùy vào kích thước, kiểu dáng và li kiếng, loại kiếng nhé bạn, không thể nói chính xác đc.
Lọc cũng tương tự
Lọc tràn cũng vậy luôn, bạn cứ ra các tiệm làm hồ cá tham khảo. Vì mỗi nơi mỗi khác.
Thân!

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
ý kiến thật lòng với bạn thế này . Nếu đã đam mê thì đừng nền lười biếng chăm sóc niềm đam mê của mình. Riêng về cá rồng Kim Long thì càng phải như vậy, Nếu bạn ko siêng thay nước thì nên nuôi hẵng 1 em Huyết Long. Kim Long là loài ưa nước mới.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Giá hồ tùy vào kích thước, kiểu dáng và li kiếng, loại kiếng nhé bạn, không thể nói chính xác đc.
Lọc cũng tương tự
Lọc tràn cũng vậy luôn, bạn cứ ra các tiệm làm hồ cá tham khảo. Vì mỗi nơi mỗi khác.
Thân!
Thanks anh :)

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
ý kiến thật lòng với bạn thế này . Nếu đã đam mê thì đừng nền lười biếng chăm sóc niềm đam mê của mình. Riêng về cá rồng Kim Long thì càng phải như vậy, Nếu bạn ko siêng thay nước thì nên nuôi hẵng 1 em Huyết Long. Kim Long là loài ưa nước mới.
Thanks bạn

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Thế thì mình phải nuôi huyết thôi, thường thì 2 tháng mình mới thay nước 1 lần. :D

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
nếu bạn nào nuôi KIm Long nhưng lười thay nước thì cứ để thời gian chứng mình điều mình nói sẽ ảnh hưởng ntn đến con cá sau này. Mình ko nói đến vấn đề cá có bệnh hay ko nhé

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
nếu bạn nào nuôi KIm Long nhưng lười thay nước thì cứ để thời gian chứng mình điều mình nói sẽ ảnh hưởng ntn đến con cá sau này. Mình ko nói đến vấn đề cá có bệnh hay ko nhé
Điều ảnh hưởng mà bạn nói có lẽ là cá đẹp hơn chăng? :D
1 em Hb nuôi trong môi trường cực dơ, vảy hết hàng 5, trai đuôi kín, cực sung

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Mình nuôi dòng kim đến nay mới gần 7 năm thôi. Có thể bạn có kinh nghiệm hơn.
Mình biết chơi cá là chơi nước, nhưng trong nước đó có rất nhiều vấn đề, thông số bạn cần quan tâm chứ ko chỉ thay nước thường xuyên là đc. ko phải thay nước thường xuyên là sạch, là tốt. Nó cũng cần độ ổn định
Thân

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Mình nuôi dòng kim đến nay mới gần 7 năm thôi. Có thể bạn có kinh nghiệm hơn.
Mình biết chơi cá là chơi nước, nhưng trong nước đó có rất nhiều vấn đề, thông số bạn cần quan tâm chứ ko chỉ thay nước thường xuyên là đc. ko phải thay nước thường xuyên là sạch, là tốt. Nó cũng cần độ ổn định
Thân
mình thì cũng chỉ rút kinh nghiệm ra từ bản thân nên cũng ko chắc là bản thân mình đúng. Trước đây nuôi cộng đồng 3 em . Sau đó tách ra nuôi riêng mỗi em 1 hồ. Sau 2 năm thì mình tự rút ra kinh nghiệm thôi. Thân ^^

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
mình thì cũng chỉ rút kinh nghiệm ra từ bản thân nên cũng ko chắc là bản thân mình đúng. Trước đây nuôi cộng đồng 3 em . Sau đó tách ra nuôi riêng mỗi em 1 hồ. Sau 2 năm thì mình tự rút ra kinh nghiệm thôi. Thân ^^
1 hồ cộng đồng mình từng nuôi, cũng phải tách ra vì lên tới size 30 chiến tranh liên miên :D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo