Cần ae giúp đỡ cách pom cá

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Theo Như Tiêu Đề Em Muốn Hỏi Cách Pom Cá Vì Chưa Rành Về Vấn Đề Này Cho Lắm :( Pom Cá Có Tác Dụng Gì ??? Và Muốn Pom Cá Phải Cần Những Gì Mong AE Chỉ Dẫn Nhiệt Tình Nhé Em Cảm Ơn Ạ Và 1 câu hỏi vui là Ngân Long Pom được không ngân giá 300k ấy

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Pom cá là đẩy nhanh tốc độ lên màu và vẫy cho cá rồng, vì nuôi trong một môi trường hoàn toàn tối hoặc hoàn toàn sáng thì cá sẽ phát triển nhanh hơn. Cá thường bom là Kim LOng và Huyết Long, Ngân Long pom vẫn được nhưng thường thì ngân long vẫn bị rớt màu khi lên hồ lại

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Pom cá là đẩy nhanh tốc độ lên màu và vẫy cho cá rồng, vì nuôi trong một môi trường hoàn toàn tối hoặc hoàn toàn sáng thì cá sẽ phát triển nhanh hơn. Cá thường bom là Kim LOng và Huyết Long, Ngân Long pom vẫn được nhưng thường thì ngân long vẫn bị rớt màu khi lên hồ lại
Vậy Anh Ơi Vậy giờ cho em hỏi muốn pom nguyên liệu cần gì đèn đóm ra sao anh chỉ giúp em thế thì ai pom Ngân phí công r

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
uk đúng rồi, đâu có ai pom Ngân Long làm gì đâu. Muốn bom thì ít nhất là dùng 1 hồ 80x60x60 ( dán 5 mặt toàn bộ màu trắng ) hoặc thùng composite màu trắng. Đèn có độ kenvin 10000K, đèn cách mặt nước 30cm. Đáp ứng được những nhu cầu đó rồi sau này anh hướng dẫn pom thêm

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
uk đúng rồi, đâu có ai pom Ngân Long làm gì đâu. Muốn bom thì ít nhất là dùng 1 hồ 80x60x60 ( dán 5 mặt toàn bộ màu trắng ) hoặc thùng composite màu trắng. Đèn có độ kenvin 10000K, đèn cách mặt nước 30cm. Đáp ứng được những nhu cầu đó rồi sau này anh hướng dẫn pom thêm
em bỏ vô thùng muốt đựng đá được ko anh đèn đó là bao nhiêu tiền đèn thì em chưa có

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
em bỏ vô thùng muốt đựng đá được ko anh đèn đó là bao nhiêu tiền đèn thì em chưa có
thùng đó quá nhỏ nha em, pom muốn hiệu quả thì ít nhất phải 5 tháng. Trong 5 tháng đó thì con cá em từ size 20 lên 35 rồi, cái thùng đá thì quá nhỏ. Đèn có thể dùng đèn thủy sinh, hoặc bóng đèn T5H0 hoặc T8. ở ngoài tiệm điện có nha em.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Pom dòng Kim Long sử dung đèn hồng thì a chưa thử bao giờ. Bao giờ cũng là phông trắng và đèn trắng. Nếu ko có điều kiện thì it nhất đèn của em phải là bóng đèn điện quang T8. nhớ để đèn cách mặt nước 30cm nha e

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
đâu có em pom Ngân Long anh ơi chơi đèn hồng em để cách mặt nước 30cm chiều cao là 60 nước 30 hi cũng leo vãy như thường đó anh

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
đâu có em pom Ngân Long anh ơi chơi đèn hồng em để cách mặt nước 30cm chiều cao là 60 nước 30 hi cũng leo vãy như thường đó anh
Vẫy khi gọi là leo thì phải sáng lóa trước ánh đèn, chứ em nhìn chỉ thấy màu vẫy trắng thì chưa leo nhé ! Cái đó chỉ là bước đầu màu sắc của cá đang thay đổi theo môi trường sống thôi

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
1 gia tài tương đối đồ xộ nhỉ hihi anh có thể cho em biết giá bể kính tất tần tật lọc,khoan thành hút đáy nói chung là bể để nuôi cá rồng ko đường ống mất bao nhiu tiền anh

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
1 gia tài tương đối đồ xộ nhỉ hihi anh có thể cho em biết giá bể kính tất tần tật lọc,khoan thành hút đáy nói chung là bể để nuôi cá rồng ko đường ống mất bao nhiu tiền anh
bể kính thì tùy theo kích thước và chất liệu gỗ thì sẽ có mức giá khác nhau. Như hồ nhà a 1m67x70x80 kính full 12ly, đáy 24ly ( 2 tấm đáy 12ly) tủ gỗ xoan đào, ko đường ống, lọc dưới 5 ngăn 1m5x40x40 tổng chi phí nếu nhớ ko nhầm thì là 9tr800k

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
giá vậy cũng ok đúng không anh đợt này đi nghĩa vụ về có tiền làm 1 cái bể hoành trán bù lại những năm tháng vất vã hahahaha

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Anh cho em hỏi cá nhà em em cho ăn nhái quanh năm suốt tháng 1 tuần cho ăn thêm rết được không anh rết có chắc chán là tẩy được giun sáng ko

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Anh cho em hỏi cá nhà em em cho ăn nhái quanh năm suốt tháng 1 tuần cho ăn thêm rết được không anh rết có chắc chán là tẩy được giun sáng ko
nhái thì trước khi cho ăn em nên ngâm vs muối hoặc thuốc tetracycline để diệt khuẩn. Ăn rết hay ăn thêm món nào cũng đc, nếu ngân long thì a nghĩ ko nên cho ăn rết làm gì cho phí tiền. Chỉ cần bổ sung thêm super WOrm hoặc dế là ok

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
òh em cảm ơn anh anh Vinh ơi vậy em hỏi cái này anh có nhu cầu chăm sóc cá rồng ngân long được không ạ tại qua tết em phải đi nghĩa vụ ko chăm sóc đc nếu anh chăm dc em thì có thể khi em về em qua láy cá và em gữi anh tiền luôn dc ko

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
òh em cảm ơn anh anh Vinh ơi vậy em hỏi cái này anh có nhu cầu chăm sóc cá rồng ngân long được không ạ tại qua tết em phải đi nghĩa vụ ko chăm sóc đc nếu anh chăm dc em thì có thể khi em về em qua láy cá và em gữi anh tiền luôn dc ko
a ko nhận chăm sóc nhé em. Giúp gì được trên mạng thì anh giúp thôi :)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo