Help Cách nui la hán king kamfa

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
tình hình em vừa mua em kingkamfa 3ngón vừa nhú đầu châu đầy ai chỉ cho em cách nui cho em nó mau lớn,đầu bự đi ợ

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Ko có loại thức ăn viên nào mà qua được thức ăn tươi, nuôi cá la hán muốn lên đầu + màu giữ lâu thì phải chịu tốn tiền nhiều. Công thức ngày xưa nuôi: tôm tươi lột vỏ + thịt bò đem xay nhuyễn rồi để dành cho ăn hằng ngày, tôm có tác dụng lên màu nhanh và giữ màu, thịt bò protein cao để lên đầu. Mình còn ko có ăn lấy đâu đến nó, cho nên nu6oi nó xong thấy nó được ăn tức quá đem chiên xù. :=))

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Thức ăn XO 95k/hũ
Coi chừng đồ giả nha bạn, XO là hàng hay bị giả nhất, mà mình nhớ ko lầm cách đây hơn 6 năm lúc mình nuôi XO cũng đã là 220k 1 hũ rồi mà? thức ăn viên nên xài JBL mà đến cửa hàng lớn uy tín ấy may ra mới ko sợ giả. Mà mua 1 hũ mấy trăm nghìn, tiền đó đủ mua 0.5Kg thịt bò + 0.5Kg tôm xay nghuyễn để tủ lạnh ăn hơn 1 tháng rồi, mà tác dụng gấp nhiều lần thức ăn viên nữa, ko lo bị táo bón hay bệnh đường ruột.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Ko có loại thức ăn viên nào mà qua được thức ăn tươi, nuôi cá la hán muốn lên đầu + màu giữ lâu thì phải chịu tốn tiền nhiều. Công thức ngày xưa nuôi: tôm tươi lột vỏ + thịt bò đem xay nhuyễn rồi để dành cho ăn hằng ngày, tôm có tác dụng lên màu nhanh và giữ màu, thịt bò protein cao để lên đầu. Mình còn ko có ăn lấy đâu đến nó, cho nên nu6oi nó xong thấy nó được ăn tức quá đem chiên xù. :=))
thế thịt heo đc không bạn

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
thằng la hán thả cái gì vào chả táp. Bạn chỉ cần kiếm những thức ăn giàu protein cho nó thôi. Còn thức ăn khô thì bắt nó nhịn đói cỡ 3 ngày thả 1 hạt xem nó có ăn, nó ko ăn thì cứ làm thế tới khi nào nó ăn thì thôi

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
thằng la hán thả cái gì vào chả táp. Bạn chỉ cần kiếm những thức ăn giàu protein cho nó thôi. Còn thức ăn khô thì bắt nó nhịn đói cỡ 3 ngày thả 1 hạt xem nó có ăn, nó ko ăn thì cứ làm thế tới khi nào nó ăn thì thôi
Có những con cá mang dòng máu anh hùng nha bạn, nó kiên cường bất khuất thà chết chớ ko ăn. Mình từng nuôi 1 con tai tượng châu phi chỉ chịu ăn duy nhất trùng chỉ do chủ nó nuôi từ nhỏ như vậy, mình ép ăn thức ăn khô ko được, bỏ đói hơn 1 tuần thì ngỏm củ tỏi.

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Cho ăn bò là ok nhất thức ăn viên mình mua top red loại1 ăn đc ko? Vs lại sao thuc an viên nó có mùi khó chịu á

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Cho ăn bò là ok nhất thức ăn viên mình mua top red loại1 ăn đc ko? Vs lại sao thuc an viên nó có mùi khó chịu á
Thì nó phải làm có mùi cá tanh hôi thì mấy con cá nó mới ăn chớ bạn, mà mình thấy vô lý thật, nếu thức ăn có mùi giống nó mà nó vẫn ăn, ko lẽ con cá thích ăn chính nó? vì chính bản thân nó cũng tanh hôi mà.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Có những con cá mang dòng máu anh hùng nha bạn, nó kiên cường bất khuất thà chết chớ ko ăn. Mình từng nuôi 1 con tai tượng châu phi chỉ chịu ăn duy nhất trùng chỉ do chủ nó nuôi từ nhỏ như vậy, mình ép ăn thức ăn khô ko được, bỏ đói hơn 1 tuần thì ngỏm củ tỏi.
Thế cho nó chết luôn, cá gì mà kén thế, tôm bò người còn ko có ăn nói chi cho nó. :p

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo