Các loại cá cảnh nuôi trong hồ thủy sinh

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
không chỉ vậy đâu, cá đuôi kiếm đực cũng cắn nhau sống chết, lâu lâu mấy con bảy màu vs bình tích cũng điên điên cắn lộn
Mình thả bầy cá đuôi kiếm trống ra hồ xây , 2 tuần đầu đánh đá như điên , có con chết , nhưng sau đó tự nhiên hòa đồng , không đánh nữa (?)

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Em tính mua bày cá thần tiên
Không biết nên nuôi chung với cá nhỏ nào theo đàn mà không rỉa vây và đẹp nhể,khôn khôn tí cáng tốt
Em thấy con nào cũng đẹp nên muốn hỏi ý kiến các ace
Guppy thì chắc chăn không đuọc rồi:(
Với lại muốn hỏi các ace là mua mấy con cá thần tiên mà có màu ở đâu nhể? Ng ta hầu hết bán màu đen trăng không mà nhà có rồi,vớinlại cái bể trống vắng quá,có 3 con thôi nên em tính mua thêm
400k chắc dư sức quất nhỉ :D ? :)

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Không biết nên nuôi chung với cá nhỏ nào theo đàn mà không rỉa vây và đẹp nhể,khôn khôn tí cáng tốt
Với lại muốn hỏi các ace là mua mấy con cá thần tiên mà có màu ở đâu nhể? Ng ta hầu hết bán màu đen trăng không mà nhà có rồi,vớinlại cái bể trống vắng quá,có 3 con thôi nên em tính mua thêm
Cá nhỏ theo đàn mà ko rỉa có thể lựa neon max size.
Cá phượng hoàng cũng hiền , đẹp.
Bạn ở đâu , chỉ để mình biết mình chỉ ra cho.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Nếu ở TP.HCM thì ra đường Lưu Xuân Tín hay Nguyễn Thông thử xem , còn không thì đến tiệm cá của admin thienduongcacanh thử xem :D

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Cá nhỏ theo đàn mà ko rỉa có thể lựa neon max size.
Cá phượng hoàng cũng hiền , đẹp.
Bạn ở đâu , chỉ để mình biết mình chỉ ra cho.
Ừm,mình thì ở đương lý thái tổ,q3 tphcm,gần chợ hoa hồ thị kỉ,mình hay tới tiệm cá huy song long và gần đó đẻ mua cá,bể,chi tiết hơn là gần trường lê lợi,hồ bơi kì đồng
Lần trước nuôi phượng hoàng lam mà cho thức ăn chả chịu ăn nên lần này chắc là chọn neon ^^
Thanks bạn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Ừm,mình thì ở đương lý thái tổ,q3 tphcm,gần chợ hoa hồ thị kỉ,mình hay tới tiệm cá huy song long và gần đó đẻ mua cá,bể,chi tiết hơn là gần trường lê lợi,hồ bơi kì đồng
Lần trước nuôi phượng hoàng lam mà cho thức ăn chả chịu ăn nên lần này chắc là chọn neon ^^
Thanks bạn
Huy Song Long hả , mình cũng tới rồi , rất ấn tượng :)

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Cho em hỏi,mấy bé bình tích,moly,hòa lan,... công goo tetra,với galaxy,3 loại này thì nuôi chung với thần tiên có rỉa vây không ạ?
Tính mua mà đang phân vân ạ:)

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cho em hỏi,mấy bé bình tích,moly,hòa lan,... công goo tetra,với galaxy,3 loại này thì nuôi chung với thần tiên có rỉa vây không ạ?
Tính mua mà đang phân vân ạ:)
Không rỉa đâu bạn , có vài con cũng rỉa nhưng rất ít , nên nuôi chung được.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo