Các loại cá cảnh nước ngọt dễ nuôi

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Thiếu rồng và la hán rồi bạn ơi. Mình thấy chúng khá dễ nuôi. Mấy lần cúp điện mà vẫn sống. Thậm chí mình còn thí nghiệm tắt máy lọc, sủi oxy trong 1 tháng để không tốn tiền điện mà em nó vẫn sống:):) .

yamada

Thành Viên Mới
cá tai tượng con có nuôi trong chậu thuỷ tinh được không,có nơi nào bán cá tai tượng con không?

yamada

Thành Viên Mới
cá sặc chĩ ăn tảo ,hay nó ăn tất cả những loại cây thuỷ sinh mọc ở dưới nước.mình thường search google thấy google nói các loại cá sặc ăn tất cả những loại cây thuỷ sinh,ăn mùn bã hữu cơ,ăn các loại thực vật phân huỷ?.

camapcanh110

Thành Viên Mới
cá tai tượng con có nuôi trong chậu thuỷ tinh được không,có nơi nào bán cá tai tượng con không?
cá tai tượng nuôi trong chậu thủy tinh đc nhưng size phải nhỏ ko đc lớn
cá nào cũng nuôi trong chậu thủy tinh nhưng khi đạt kích thước lớn sẽ làm chật hồ,nhưng phải có máy sủi cho cá nhé mở chế độ sủi nhẹ,hả 1 cục xuống là đc.

yamada

Thành Viên Mới
các loại cá sặc đều khoẻ như nhau à,mấy tháng trước mình có đi xuống dưới quê kêu người ta bắt cá sặc rằn nuôi ,nuôi được 6-7 tháng mà 0 bị gì,còn hơn mấy con cá sặc mình mua ở tiệm ,nuôi được 3-4 tháng thì chết,ai bit lý do 0

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
có loại cá vàng nào nhỏ xíu có thể nuôi trong cái hồ mini để bàn hình tròn 0,tức giống như cái tô lớn,không cần sục oxy ,khoẻ,và thay nước hằng ngày 0 sao 0

jonhny10

Thành Viên Chính Thức
admin cho mình hỏi nếu nuôi 1 số loại cá bài tiết phân nhiều trong bể tròn ,thì dùng dung dịch làm sạch hồ được 0,khi dùng có tắt dụng ngay à

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo