Các loại cá cảnh nước ngọt dễ nuôi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
bên cửa hàng mình có bán máy xủi oxy với máy bơm ko zạ anh? hồ em bỏ thêm cây lũa với ráy đc hok zạ anh?
có bán đầy đủ, bỏ lũa thì lưu ý xử lý lũa cho sạch không còn ra màu là được

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cho em hỏi bên anh còn loại cá sặc gấm hok zạ? sáng em ghé tiệm mà ko thấy
có nha, do để trong hốc không thấy đó, bữa sau có đến muốn cá gì thì hỏi cho kỹ nhé, đừng có nhìn sơ qua không thấy hết được đâu
Đang có sặc gâm size trung giá 5.000/con

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
bên anh có cá koi bướm hok zạ anh?.. bữa em còn thấy mấy con nkoi nhỏ nhỏ, bữa nay hok thấy lun
Koi bướm không có, koi nhỏ vẫn còn, do hôm qua nhốt trong 1 cái hồ nhỏ khác, nên không thấy là đúng rồi, đã nói rồi, ko thấy thì phải hỏi mà

reemax79

Thành Viên Mới
em mới set up hồ thuỷ sinh xong, giờ em đang băn khoan nên thả cá gì vào mà chúng nó ko dí cắn nhau ko anh??? em nghe nói có loại thức ăn dán vào thành hồ luôn đó là thức ăn loại gì vậy anh?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
em mới set up hồ thuỷ sinh xong, giờ em đang băn khoan nên thả cá gì vào mà chúng nó ko dí cắn nhau ko anh??? em nghe nói có loại thức ăn dán vào thành hồ luôn đó là thức ăn loại gì vậy anh?
Chọn các loại cá bơi theo đàn hiền lành và sống chung được với nhau như: Sóc đầu đỏ, neon vua, tam giác ... các loại cá này đồng giá khoảng 10k/con

Nếu nuôi cá thuỷ sinh chọn thức ăn này tốt hơn cả loại thức ăn dán
Với hàm lượng đạm lên đến 40% và các thành phần dinh dưỡng cần thiết giúp cá phát triển tốt về kích cỡ và đặc biệt Miniature là loại thức ăn có chứa dưỡng chất tăng màu cho cá ( vàng, xanh, đỏ) giúp cá phát triển máu sắc đậm đẹp hơn. Và đặc biệt đây là sản phẩm ngoại nhập cao cấp từ Đài Loan, Sản phẩm không làm đục nước.

Giá bán lẻ hủ 38g giá 45.000/hủ

lý hoàng kim

Thành Viên Chính Thức
Các anh cho em hỏi trước đó em nuôi 2 con cá mập cảnh trong hô kính sau này em đời ra hô xi măng thì nó ko ăn thức ăn như trong hô kính a em phải làm sao đây a em sợ nó chết lắm

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mấy loại cá này nuôi chung với con ba ba được ko a
Nếu nuôi ba ba thì chọn cá lớn mới nuôi chung được, nếu không thỉnh thoàng nó sơi cá nhỏ dần dần đó.
Cá mập đã ăn thức ăn viên và cho ra hồ xây nó không ăn thì chắc nó chưa quen hồ, hoặc nó ăn ít mà bạn không thấy ( Nói chung là sẽ không sao đâu)
- Vấn đề cá Koi thì cần có oxi nha bạn, hoặc nếu không có oxi thì hồ phải có diên tích rộng

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
có bạn,cá này mệnh danh là "sát thủ rỉa vảy"nếu nuôi chung với loài cá nào đó thì nên mua cá nhiều hơn số lượng cá tứ vân
Ví Dụ:bạn có một cặp tứ vân thì bạn nên mua 2 cặp cá khác

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo