Help Cá thần tiên nhỏ ăn gì

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
như tiêu đề là em mua về 1 cặp thần tiên nho nhỏ mà không biết nó ăn gì bà bán nói ăn thức ăn viên nào cũng được mà về em có cho ăn mà không thấy ăn mọi người giúp em nó còn ăn gì ngoài trùn chỉ ko ạ:(:(

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
tập dần từ từ nó sẽ ăn thức ăn viên khô
Giờ cho nó ăn artemia hoặc tim bò đông lạnh

Thức ăn tim bò đông lạnh tốt nhất trên thị trường hiện nay, giá 25.000/ bịch
Đây là sản phẩm thay thế cho TRÙNG CHỈ, bởi trùng chỉ khó bảo quản được thời gian lâu, và trùng chỉ có mầm móng gây bệnh cho cá, trùng chỉ làm nước dơ đục

Là thực phẩm sạch giàu dinh dưỡng có thành phần chủ yếu gồm :
- Tim bò làm sạch( không còn gân - cơ -mỡ - tạp chất ) : 70 %
- Tôm tươi lột vỏ sạch sẽ : 30 %
- Thức ăn giúp cá tăng màu sáng đẹp, không làm đục nước, và tăng cường khả năng chống bệnh tật đối với cá

Thức ăn Artermia đông lạnh dành cho tất cả các loại cá cảnh đặc biệt có thể sử dụng cho cá con, các loại cá nhỏ và lớn. Giá bán lẻ 20.000/ Bịch 100gam

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Ở các cửa hàng cá cảnh chứ đâu. Thiên Đường cá cảnh cũng có bán
Hoặc đến các khu cá cảnh lớn cũng có

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Em vừa mua thêm cặp thần tiên ở sau cv Lê Thị Riêng 40k 2con cỡ trung bình chứ ko to lắm em hỏi cô bán nó ăn gì cô nói ăn thức ăn viên loại nào cũng ok về nhà em có cho ăn thức ăn viên loại tròn tròn ấy ko ăn toàn mấy em vàng ăn hôm sau cũng cho ăn những dùng cây nhíp ấy kẹp cho nó bể ra chìm xuống nhưng ko thấy ăn toàn bọn vàng ăn ko:-(

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Em vừa mua thêm cặp thần tiên ở sau cv Lê Thị Riêng 40k 2con cỡ trung bình chứ ko to lắm em hỏi cô bán nó ăn gì cô nói ăn thức ăn viên loại nào cũng ok về nhà em có cho ăn thức ăn viên loại tròn tròn ấy ko ăn toàn mấy em vàng ăn hôm sau cũng cho ăn những dùng cây nhíp ấy kẹp cho nó bể ra chìm xuống nhưng ko thấy ăn toàn bọn vàng ăn ko:-(
Ngân Long lưu ý, đăng tin hạn chế trùng lặp nội dung, và tiêu đề cần ghi rõ chứ đừng có ghi "hết nhỏ đến lớn"

Cá mới về nên chưa quen, đợi 2,3 hôm hãy cho ăn, như trên mình đã nói là nếu cá chưa ăn thức ăn viên thì cho ăn tim bò đông lạnh, lăng quăng, artermia, trùng chỉ.... rùi tập dần vài ngày cá sẽ ăn thức ăn viên

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Ngân Long lưu ý, đăng tin hạn chế trùng lặp nội dung, và tiêu đề cần ghi rõ chứ đừng có ghi "hết nhỏ đến lớn"

Cá mới về nên chưa quen, đợi 2,3 hôm hãy cho ăn, như trên mình đã nói là nếu cá chưa ăn thức ăn viên thì cho ăn tim bò đông lạnh, lăng quăng, artermia, trùng chỉ.... rùi tập dần vài ngày cá sẽ ăn thức ăn viên
thanks

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT

ủa mà ad ơi chỉ em cách nuôi lăng quăng trong cái ca đi tại nui trong cái thùng thì sợ bị la

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Mấy con này bạn cứ cho nó đói mấy bữa oy cho ăn cá lóc mini cũng ok lun , nhìn lúc nó rượt còn cá lóc khá vất vả nhưng được cái chịu vận động đi săn :D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo