Cá tai tượng châu phi bắt mồi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá tai tượng châu phi bắt mồi
Cá tai tượng châu phi là loài cá hung dữ, ăn tạp, chúng thích ăn cá mồi con, người chơi cá cảnh cũng thường cho ăn chúng ăn cả chuột bạch. Thường thì cá tai tượng châu phi màu đen dữ dằn hơn những con màu trắng ( Cá tai tượng màu trắng thường gọi là cá heo lửa )
Cá tai tượng thường được nuôi chung với cá sấu hỏa tiễn, cá piranha, cá rồng, cá kỳ lân và 1 số dòng cá cichild cùng kích cỡ...

Sinh sản: Cá bắt cặp sinh sản, đẻ trứng dính lên giá thể được dọn sẵn, cá bố mẹ chăm sóc trứng và cá con

Thiết kế bể: Bể trang trí đơn giản với nền đáy trải sỏi hay cát, tránh trồng cây thủy sinh vì cá hay đào bới phá hư cây. Bể có nắp đậy để tránh cá nhảy. Cá trưởng thành khá dữ, nên nuôi riêng.

Video cá tai tượng châu phí bắt mồi

Nguồn: Thienduongcacanh

Liêm

Thành Viên Mới
em mới mua 2 con tai tượng châu phi mà sao nó cứ nằm yên hoài,ko lanh lẹ như ở ngoài tiệm,2 con cứ nằm dưới đáy hồ rồi bơi lùi ko ah,anh biết nguyên nhân ko ạ

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
em mới mua 2 con tai tượng châu phi mà sao nó cứ nằm yên hoài,ko lanh lẹ như ở ngoài tiệm,2 con cứ nằm dưới đáy hồ rồi bơi lùi ko ah,anh biết nguyên nhân ko ạ
Cá mới về nên nhút nhát, vài hôm nữa nó sẽ dạn lại thôi

Tuphat9999

Thành Viên Mới
Hôm qua mình mới mua 2 em TTCP ( 1 trắng 1 đen ) size 3 ngón tay nhưng thấy nó cứ bỏ ăn mặc dù cá mồi bơi trc mặt nó mình ko bít tại sao mong các bạn giúp đỡ

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Hôm qua mình mới mua 2 em TTCP ( 1 trắng 1 đen ) size 3 ngón tay nhưng thấy nó cứ bỏ ăn mặc dù cá mồi bơi trc mặt nó mình ko bít tại sao mong các bạn giúp đỡ
Cá mới về chưa quen hồ bạn ơi , chờ vài hôm nữa.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
tuỳ nha bạn, mình ví dụ bạn ra tiệm cá có 1 hồ cá tai tượng nhốt chung trên 30con, lúc đó bạn bắt vài con trong bầy đó về nuôi chung thì nó sẽ ít đánh nhau hơn, và có thể nuôi chung được
CÒn ví dụ nhà bạn đang có 1 con size to, mà mua thêm 1 con size nhỏ khác thì về khả nặng chúng đanh nhau rất cao
Nếu muốn nuôi chung thì nên chọn mua luôn 1 lúc trong bầy, cùng kích cỡ sẽ tốt hơn

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT

Phuc kgkg

Thành Viên Mới
Ad oi giúp e với... Cá ttcp e mua ve nó ăn khoẻ lắm...nui dc 1 tháng jo nó ko ăn nửa là bị bệnh ì vậy...giúp e với

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo