Cá sấu hỏa tiễn..các bro am hỉu chia sẻ cho e chút kinh ngiệm..THÂN

vuhot42

Thành Viên Mới
tình hìh là bh e đag tập tành chơi cá..có mua 1 cá sấu hỏa tiễn..cỡ 25 cm..
e nuôi dc 2 ngày r..có mua 1 đàn cá chép nhỏ làm mồi cho nó..mà hìh như nó k ăn..
hồ của e size là 60 33 33...bro nào pik cách nuôi cá nhanh lớn chỉ giáo e nhé
Tks..
P/s: sẽ có hình của e nó

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Ko phải lo đâu chơi cá này thì trâu bò nhất rồi, khi đói nó sẽ ăn. Trước m có 2 con thường mua tôm sông thả vào xem bọn này săn mồi khá hay, cá chép con nó sẽ chén vào buổi tối. cá nay nuôi ko cần sưởi, lọc vừa phải, oxi ko cần nhiều đặt biệt nó nhịn ăn vài tháng ko thấy vấn đề gì :D

duongls123

Thành Viên Chính Thức
tình hìh là bh e đag tập tành chơi cá..có mua 1 cá sấu hỏa tiễn..cỡ 25 cm..
e nuôi dc 2 ngày r..có mua 1 đàn cá chép nhỏ làm mồi cho nó..mà hìh như nó k ăn..
hồ của e size là 60 33 33...bro nào pik cách nuôi cá nhanh lớn chỉ giáo e nhé
Tks..
P/s: sẽ có hình của e nó
muốn nuôi nhanh lớn thỳ mua tôm tép,cho nó ăn,mà hồ bạn hơi bé,nghĩ tương lai về sau đi bạn nó lớn nhanh đó,hồ bạn dài 1m5 trở lên đi lúc đó thỳ xả láng mà nuôi,thả thêm 4 tai tượng vs 1 cá sấu hỏa tiễn nữa là đc

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Cá sấu hỏa tiễn là loài cá ăn thịt và rất háu ăn,nên bạn cứ yên tâm nhé.Lúc cá đói sẽ nuốt tất cả những gì vừa miệng.Hồ của bạn hơi nhỏ,có lã nên đổi hồ mới để em nó phát triển tốt hơn.

vuhot42

Thành Viên Mới
Cá sấu hỏa tiễn là loài cá ăn thịt và rất háu ăn,nên bạn cứ yên tâm nhé.Lúc cá đói sẽ nuốt tất cả những gì vừa miệng.Hồ của bạn hơi nhỏ,có lã nên đổi hồ mới để em nó phát triển tốt hơn.
nó háu ăn nhữg j vừa miệg..thế chuột nhắt w gián nó có xử lun k bạn:))

vuhot42

Thành Viên Mới
muốn nuôi nhanh lớn thỳ mua tôm tép,cho nó ăn,mà hồ bạn hơi bé,nghĩ tương lai về sau đi bạn nó lớn nhanh đó,hồ bạn dài 1m5 trở lên đi lúc đó thỳ xả láng mà nuôi,thả thêm 4 tai tượng vs 1 cá sấu hỏa tiễn nữa là đc
tôm tép cỡ nào bạn..mua ở chỗ bán cá lun hay s..hay mua tôm chết ở chợ):)

vuhot42

Thành Viên Mới
1 là bạn đi vớt ở ngoài ao,hồ,ruộng....2 là bạn đợi có mấy bà bán hàng rong gánh qua nhà ý,mấy con đấy nó ms sống,cứ lọc con nào sống thỳ thả vào bể,hoặc mua cá cũng đc,nhưng nó ăn hơi nhanh
bạn phán chuẩn qá..nó chơi hết trơn r..ăn j kinh hãi..mà bạn pik thế nào phân biệt trống mái ko
mìh địh chơi 1 cặp lai giống lun:))

duongls123

Thành Viên Chính Thức
bạn phán chuẩn qá..nó chơi hết trơn r..ăn j kinh hãi..mà bạn pik thế nào phân biệt trống mái ko
mìh địh chơi 1 cặp lai giống lun:))
làm sao mà lai đc bạn,có ng nuôi cả chục năm còn chưa thành công đc,phân biệt trống mái thỳ mình cũng chịu @@,quá khó để phân biệt,tốt nhất mua 1 hoặc 2 đôi tai tượng về,nuôi tương tự cá sấu,cứ thả cá vào,hoặc cho ăn thịt luộc ý,nhưng phải nhai nát ra vs cả nhai thật kỹ vào,kẻo vẫn còn mỡ trog thịt,bảo quản = tủ lạnh đá,khi nào cần cho ăn tiếp thỳ lấy lò vi sóng quay cho nóng lên rồi dùng,đơn giản như thế thôi,chỗ bạn mình k biết tai tượng giá cả ra sao nhưng chỗ mình bán 1 cặp 80k size 3 ngón tay

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
làm sao mà lai đc bạn,có ng nuôi cả chục năm còn chưa thành công đc,phân biệt trống mái thỳ mình cũng chịu @@,quá khó để phân biệt,tốt nhất mua 1 hoặc 2 đôi tai tượng về,nuôi tương tự cá sấu,cứ thả cá vào,hoặc cho ăn thịt luộc ý,nhưng phải nhai nát ra vs cả nhai thật kỹ vào,kẻo vẫn còn mỡ trog thịt,bảo quản = tủ lạnh đá,khi nào cần cho ăn tiếp thỳ lấy lò vi sóng quay cho nóng lên rồi dùng,đơn giản như thế thôi,chỗ bạn mình k biết tai tượng giá cả ra sao nhưng chỗ mình bán 1 cặp 80k size 3 ngón tay
Vãi thật hơn cả bón cho trẻ em.

duongls123

Thành Viên Chính Thức
hỏa tiễn thì lo gì em nó chê ăn hả bác. mà cái hồ đó hơi nhỏ bác ah. nó lớn lên thì không thoải mái săn mồi rùi
cá sấu nhà bạn có bị nằm im trên mặt nước k,sao cá sấu của mình cũng chẳng ăn,đầu nó còn ngoi lên cả nước,vây thỳ k cử động trừ khi bật máy lọc,k biết là sao nhỉ

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo