Cá rồng và trường giang sao

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
AE Cho Mình Hỏi Cá Rồng Ngân Long Nuôi Chung Với Trường Giang Sao szie nhỏ được không ?? sẵng AE cho mình hỏi bể cá nhà em dài 1m ngang 40 cao 60 em nuôi 2 ngân long 1 con zie nhỏ sao có 1 con cứ rượt con kia cắn hoài liệu có sao không

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
AE Cho Mình Hỏi Cá Rồng Ngân Long Nuôi Chung Với Trường Giang Sao szie nhỏ được không ?? sẵng AE cho mình hỏi bể cá nhà em dài 1m ngang 40 cao 60 em nuôi 2 ngân long 1 con zie nhỏ sao có 1 con cứ rượt con kia cắn hoài liệu có sao không
Nuôi được với điều kiện size ko chênh lệch nhiều, ngân long cũng ko phải là loài dữ lắm, trừ 1 số cá thể
Việc chênh lệch size giữa 2 cá rồng việc đuổi cắn nhau là điều dễ hiểu. tùy bản tính từng cá thể và mức độ chênh lệch có thể chỉ trầy trụa hoặc là cắn nhau đến khi có 1 con chết

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Nuôi được với điều kiện size ko chênh lệch nhiều, ngân long cũng ko phải là loài dữ lắm, trừ 1 số cá thể
Việc chênh lệch size giữa 2 cá rồng việc đuổi cắn nhau là điều dễ hiểu. tùy bản tính từng cá thể và mức độ chênh lệch có thể chỉ trầy trụa hoặc là cắn nhau đến khi có 1 con chết
thế bây giờ em phải làm sao em muốn nuôi 2 ngân long chung 1 bể mà con kia to hơn tí nó cứ rượt con này cắn :(( chỉ em cách với

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Như mình đã nói tùy bản tính từng cá thể, nếu 2 e đó đã phân được giai thứ, con nào đầu đàn, con nào chịu thua. mà con đầu đàn lâu lâu chỉ cắn ra oai thì ok, bạn vẫn có thể nuôi chung được,với đk phải cho ăn đầy đủ thường xuyên. Đó là khi con đầu đàn hiền nhé.
Nếu đã phân định giai thứ xong mà con đầu đàn vẫn đuổi cùng giết tận, bắt buộc bạn phải sử dụng 1 trong 2 cách:
- Mua thêm cá để con đầu đàn phân tán tư tưởng.
- Bán bớt 1 con tránh chết con yếu thế.
Chúc bạn thành công.

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Như mình đã nói tùy bản tính từng cá thể, nếu 2 e đó đã phân được giai thứ, con nào đầu đàn, con nào chịu thua. mà con đầu đàn lâu lâu chỉ cắn ra oai thì ok, bạn vẫn có thể nuôi chung được,với đk phải cho ăn đầy đủ thường xuyên. Đó là khi con đầu đàn hiền nhé.
Nếu đã phân định giai thứ xong mà con đầu đàn vẫn đuổi cùng giết tận, bắt buộc bạn phải sử dụng 1 trong 2 cách:
- Mua thêm cá để con đầu đàn phân tán tư tưởng.
- Bán bớt 1 con tránh chết con yếu thế.
Chúc bạn thành công.
ok anh em cảm ơn nhiều em đã tách 2 con ra còn tớ ở bể lớn còn bé bể nhỏ dài 50 rộng 30 cao 40 khi lớn em sẽ đổi bể to bể nhỏ lại nuôi thêm em la hán hí thank anh nhiều

Cá bay trong nước

Thành Viên Mới
Các anh cho hỏi con này phải Kim Long Úc không? Cá còn nhỏ khoảng 11-12cm thôi
Nó có 7 hàng vảy nhưng râu ko quặp xuống, vây và đuôi có màu từ trong ra ngoài là vàng cam >> đỏ hồng >> xanh tím, mép ngoài cùng trắng đục, thân có ánh kim nhưng màu chưa rõ. Khống biết con này lớn lên có màu gì

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Các anh cho hỏi con này phải Kim Long Úc không? Cá còn nhỏ khoảng 11-12cm thôi
Nó có 7 hàng vảy nhưng râu ko quặp xuống, vây và đuôi có màu từ trong ra ngoài là vàng cam >> đỏ hồng >> xanh tím, mép ngoài cùng trắng đục, thân có ánh kim nhưng màu chưa rõ. Khống biết con này lớn lên có màu gì

Clip mờ quá mình ko nhìn rõ,nhưng nếu 7 hàng vảy thì chỉ có thể là KLU, vì cá rồng châu á chỉ có 6 hàng vảy. Chia sẻ với bạn clip em kLU nhà mình nuôi cách đây 4 năm, hồi còn sinh viên. Có lẽ em nhà bạn lớn lên cũng thế này

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Nice,các anh ơi cho em hỏi hồ nhà em 1m2x50x60,vậy nuôi đc em ngân long không(Đang mua hồ,sau tết sẽ có),trong hộp lọc em sắp xếp lọc như sau: Bông Lọc>Sứ Lọc>Nham Thạch>Bông Lọc.Vậy đc chưa hay em mua máy lọc 35W cho hồ nha,nuôi 1 mình em ngân long bé tí(khoảng 300k-600k)Em lấy kinh nghiệm và học hỏi bác em(bác nuôi 1 đàn em ngân long,đẻ quá trời nên đi bán hết rồi) bác nuôi 5 năm rồi nên chắc có kinh nghiệm nhiều.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo