Cá rồng ngân long

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Em Mới Mua 1 Con Ngân Long szie nhỏ giá 300k Và Bây Gio` Đã Là 2 Ngày Rồi Mà Em Bỏ super worm vào mà nó vẫn không ăn Và Vẫn Còn Nhát Người Lắm Tới Gần Là Nó Chạy Lung Tung Anh Em Cho Em Hỏi Bây Gio`Phải Làm Sao Ạ :( Em Lo Qúa Và Còn 1 Điều Nữa Là Em Thấy AE Chơi Cá Rồng Nói Hồ Cá Phải Đó Nắp Đậy Mà Hồ Của Em Không Có Nắp Đậy Liệu Có Sao Không Ạ

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Mới 2 ngày cá vẫn nhát và bỏ ăn là bình thường, bạn đừng quá lo.
Cá mình bỏ ăn gần 1 tháng. cũng ko hiểu sao vẫn sống.
Nếu ko có nắp đậy bạn làm lưới hay nắp bằng lưới inox cũng đc mà

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Mới 2 ngày cá vẫn nhát và bỏ ăn là bình thường, bạn đừng quá lo.
Cá mình bỏ ăn gần 1 tháng. cũng ko hiểu sao vẫn sống.
Nếu ko có nắp đậy bạn làm lưới hay nắp bằng lưới inox cũng đc mà
òh hôm nay em nó ăn rồi mình chưa mua đồ ăn cho nó được nên đành cho ăn thịt heo hihi có sao ko nhỉ nếu ngân long ăn thức ăn nào là tốt cho sức khỏe nhỉ em tính 1 ngày đổi 1 món cho em nó, bể mình dùng áo mưa trùm lên sáng thì lấy ra để tiện cho việc nhìn ngắm tối đi ngủ thì mình đậy vào

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
òh hôm nay em nó ăn rồi mình chưa mua đồ ăn cho nó được nên đành cho ăn thịt heo hihi có sao ko nhỉ nếu ngân long ăn thức ăn nào là tốt cho sức khỏe nhỉ em tính 1 ngày đổi 1 món cho em nó, bể mình dùng áo mưa trùm lên sáng thì lấy ra để tiện cho việc nhìn ngắm tối đi ngủ thì mình đậy vào
ăn thịt heo cũng ko sao, mình cũng hay cho cá nhà ăn thịt heo, bò. Vừa đỡ công đi mua mồi, nhà nấu ăn cắt cho e nó 1 ít là ok.
Bạn nên làm nắp đậy cả ngày, vừa thẩm mỹ vừa an toàn, ban ngày bạn đâu có ngồi ngắm cá cả ngày đúng ko? lỡ nó nhảy ra lúc bạn đang ko có ở đó thì sao.

devilbat

Thành Viên Chính Thức
cho em hỏi là cá Ngân Long em mua dc 1 tháng nay cũng sợ người vậy làm sao cho nó ko sợ người nữa anh thiênhataigia2007

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
ăn thịt heo cũng ko sao, mình cũng hay cho cá nhà ăn thịt heo, bò. Vừa đỡ công đi mua mồi, nhà nấu ăn cắt cho e nó 1 ít là ok.
Bạn nên làm nắp đậy cả ngày, vừa thẩm mỹ vừa an toàn, ban ngày bạn đâu có ngồi ngắm cá cả ngày đúng ko? lỡ nó nhảy ra lúc bạn đang ko có ở đó thì sao.
bây giờ mình làm cái nặp đậy cho hồ 1 mét thì nên làm nắp gì có thẩm mỹ tí và giá tiền là cỡ bao nhiu nếu bạn biet' thì cho mình biet lun nhé

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
cho em hỏi là cá Ngân Long em mua dc 1 tháng nay cũng sợ người vậy làm sao cho nó ko sợ người nữa anh thiênhataigia2007
Bạn nên lại gần hồ cá nhiều hơn, nếu cá quá nhát nên che hồ lại 1 thời gian , rồi mở 1 nửa , sau đó mở hẳn, cho cá quen người dần, lưu ý cho cá thấy ng nhưng khi lại gần hồ cá tuyệt đối ko làm tiếng động mạnh hay đột ngột làm cá giật mình sẽ càng nhát hơn.
Bỏ đói hay nuôi cùng cá phụ kiện nhỏ hơn cũng giúp cá bớt nhát, bạn nên thử.
Thân!

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Bạn nên lại gần hồ cá nhiều hơn, nếu cá quá nhát nên che hồ lại 1 thời gian , rồi mở 1 nửa , sau đó mở hẳn, cho cá quen người dần, lưu ý cho cá thấy ng nhưng khi lại gần hồ cá tuyệt đối ko làm tiếng động mạnh hay đột ngột làm cá giật mình sẽ càng nhát hơn.
Bỏ đói hay nuôi cùng cá phụ kiện nhỏ hơn cũng giúp cá bớt nhát, bạn nên thử.
Thân!
mình cảm ơn bạn nhé giờ cá mình nó đỡ đỡ rồi lại gần hồ nó không chạy toán lên nữa nhưng ko hẳng là hết nhát cá phụ kiện giờ theo bạn là nuôi cá gì dể mà lại đẹp nhỉ :) giá tiền cũng phải chăng nhé mà bạn ơi sao mình cho nó ăn cá chép con nó săn mồi dỡ quá cá chép con bơi nhanh thật

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
Cho em hỏi ké một câu? Em thấy thích một em cao lưng nhưng do nhà hẹp ko làm them hồ được, em tính nuôi cùng với Ngân Long trong hồ 1oo x 60 x 50 được ko?

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Cho em hỏi ké một câu? Em thấy thích một em cao lưng nhưng do nhà hẹp ko làm them hồ được, em tính nuôi cùng với Ngân Long trong hồ 1oo x 60 x 50 được ko?
cũng được nhưng chỉ 1 thời gian thôi nếu hồ ngắn quá hạn chế tăng trưởng của cá

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo