Cá rồng bỏ ăn . hlep a/e giup với

quypham

Thành Viên Mới
e mới chơi cá rồng nên mua 2 em ngân long size 20cm , e nuôi được khoang 2 tháng rồi . hồ e dài 1m ngang 50 cao 60 , trong hồ có nuôi chung với 6 con hồng két + 2 con kim sơn . thời giang đầu 2 con cá rồng nhà e ham ăn du lắm . e tập được cho nó ăn tép đông lanh rồi , sao vài ngày chở lại thì có 1 con ít ăn lại ăn 1 lần chỉ được 1 con , còn em kia thì ăn bt khoảng 3 đến 4 con , rồi hôm nay e còn lại củng bỏ ăn theo luôn , bro nào trong dd có kinh nghiệm giúp e với . bỏ tép vào toàn là hồng két với kim sơn ăn thôi , còn mấy em cá rồng bơi lại nhìn nhìn rồi bỏ đi , e mới chơi nên nhìn cá bỏ ăn em xót quá . à quên nước trong hồ em ph là 8 còn nhiệt độ là 31 đến 33 độ . e vẩn thay nước định kỳ 1 tuần 1 lần , e có sài thêm nem vi sinh mai việt nửa , bro nào biết , trả lời nhanh giùm e , nhìn cá má e mất ngủ mấy đêm nay , cá ơn đả đọc tin

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
- Bình tĩnh, bạn quan sát xem con cá rồng đi phân trắng, hay đi phân có dấu hiệu gì khác so với ngày thường không? và nếu bụng nó chương to lên nữa thì là do bị sình bụng, lúc đó dùng các phương pháp chữa trị bệnh sình bụng
- Nếu không có dấu hiệu như trên thì có thể kiểm tra chất lượng nước, mà mấy con hồng két vẫn ăn uống hoạt động bình thường thì chất lượng nước có vẻ không sao.( tuy nhiên cũng nên xem xét chú ý đến chất lượng nước)
- Có thể nó bị stress, chán ăn, vài hôm sau nó ăn lại thui, cá rồng có thể nhịn đói cả tháng, nên nó bỏ ăn vài ngày cũng ko chết đâu,tức là ko sợ nó chết vì đói. Vì vậy hãy quan sát kỹ xem có dấu hiệu gì khác thường thì đăng lên để anh em tiện theo dõi và tư vấn chính xác hơn nhé

quypham

Thành Viên Mới
cám ơn anh . hôm nay 2 em cá rồng chịu ăn lại r . nhưng mỏi em chỉ ăn được có 1 con tôm thôi . ở trong tôm e có nhét thức ăn viên chuyên cho cá rồng loại . INCH-GOLD . 150k 1 hộp 454g e áp dụng cách này được khoảng 1 tháng nay rồi . e biết làm như vậy có ảnh hưởng đến cá không . tối khi ngủ e có lấy vải che kính hồ trong hồ có bật đèn màu xanh dương dài tầm 10cm .

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Cá rồng Ngân Long là loại rất dễ bị strees do đặc tính nhút nhát của loài này. Khi cá strees cứ để cá nhịn khoảng 2 3 ngày rồi cho ăn 1 ít. Ngoài ra như trong trường hợp e nêu, nên xem lại bầy hồng két & KIm Sơn của em có bơi theo cắn hay rỉa vây của 2 con Rồng hay ko ?

quypham

Thành Viên Mới
e thấy thì hồng két vói Kim Sơn không có đụng chạm gì với 2 em cá rồng cả . không biết khi tối tắt đèn đi ngủ bọn chúng nó hành hung 2 em cá rồng không nửa . để tối nay e thức đêm một hôm quan sát xem sao . nếu con nào cắn 2 em cá rồng , đem no kho tiêu luôn cho rồi . e cám ơn máy anh đa tư vấn cho e nha

quypham

Thành Viên Mới
à tiện thể cho em hỏi . chi phí làm lọc tràn dưới 4 hộp lọc cho hồ dài 1m ngang 50 cao 60 cm khoảng bao nhiêu vậy mấy anh

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
e thấy thì hồng két vói Kim Sơn không có đụng chạm gì với 2 em cá rồng cả . không biết khi tối tắt đèn đi ngủ bọn chúng nó hành hung 2 em cá rồng không nửa . để tối nay e thức đêm một hôm quan sát xem sao . nếu con nào cắn 2 em cá rồng , đem no kho tiêu luôn cho rồi . e cám ơn máy anh đa tư vấn cho e nha
Đừng kho tiêu bọn hồng két, ko nuôi thì bán rẻ cho mình, thanks trước.

quypham

Thành Viên Mới
Đừng kho tiêu bọn hồng két, ko nuôi thì bán rẻ cho mình, thanks trước.
hi . giởn thôi chứ máy e đó nhìn cưng nv sao nở nầm thịt nó được

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo