Cá khủng long

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
cây thủy sinh có làm tăng oxi và trong nước hơn ko bạn ????
sao bạn không hỏi những người chơi cá thủy sinh mà hỏi tại thông tin cá khủng long vậy?
Mình trả lời là có làm tăng oxi và làm trong nước,mình từng chơi cây thủy sinh nhưng thất bại nhiều lần nên đã từ bỏ chơi cá thủy sinh:(

nhocsock14

Thành Viên Chính Thức
chắc mình cũng phải bỏ thủy sinh r` cây lá to cũng bị ăn mòn dần bởi cá khủng long mai mốt chắc phải trang trí hồ = cát trắng + lũa :(

nhocsock14

Thành Viên Chính Thức
Trần Văn Tuấn : bạn ơi mình tính làm 1 bể thủy sinh nuôi cá khác mình thấy người ta cho đá vào hồ thủy sinh cho mình hỏi : cần phải có kính cường lực mới cho đá vào đc hay hồ cá mua ở tiệm cá cảnh cũng cho đá vào được ????

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Trần Văn Tuấn : bạn ơi mình tính làm 1 bể thủy sinh nuôi cá khác mình thấy người ta cho đá vào hồ thủy sinh cho mình hỏi : cần phải có kính cường lực mới cho đá vào đc hay hồ cá mua ở tiệm cá cảnh cũng cho đá vào được ????
Nếu là mình thì mình mua bể cá ngoài tiệm là an tâm hơn:)

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
bạn nuôi chung 1 vài em cá mồi(5con>) với khủng long sau đó thả hồng két zô
khi thấy cá mồi giảm đi (2con<) thì thả thêm cá mồi zô là đc
đang đọc trang này thì thấy gợi ý hồng két mình mới nhớ đến con cá hồng két kingkong size 22cm bị chết do nuôi chung với tai tượng châu phi và thấy tai tượng châu phi rượt ghê lắm nên thả chung với chú khủng long vàng và sáng ra thấy nó chết:( và khủng long không bị gì nên mình nghi cá khủng long rượt đánh hồng két. nên mua lại một em lông gà để thay thế hồng két trong bể cá của mình.

nhocsock14

Thành Viên Chính Thức
đang đọc trang này thì thấy gợi ý hồng két mình mới nhớ đến con cá hồng két kingkong size 22cm bị chết do nuôi chung với tai tượng châu phi và thấy tai tượng châu phi rượt ghê lắm nên thả chung với chú khủng long vàng và sáng ra thấy nó chết:( và khủng long không bị gì nên mình nghi cá khủng long rượt đánh hồng két. nên mua lại một em lông gà để thay thế hồng két trong bể cá của mình.
oh sorry mình hơi sai lầm :oops:

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
thank bạn:D mà nếu bỏ ăn nó vài ngày chắc nó chết quá. nên mình có ý định một ngày mình chỉ cho nó ăn một lần vào buổi trưa nhưng hiện giờ trong bể có một số con tép (mồi) ở trong đó.
Nếu bạn gan thì chỉ cho nó ăn 1 lần 1 tuần ( ko chết) Còn nếu không đủ can đảm thỳ cho nó ăn thức ăn viên thôi ( vì thức ăn khó tiêu hóa nên nó sẽ ko béo nữa đâu) Mình đã thử nghiệm và tc khi cho con chép nhật chỉ ăn thức ăn viên và kết quả là nó ko lớn hơn nữa.:rolleyes:

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo