cá không chịu ăn thức ăn viên thái dành riêng cho cá chọi

duongls123

Thành Viên Chính Thức
Các bác giúp em với,em đc cái anh trên Hà Nội cho lọ thức ăn viên thái dành riêng cho cá chọi,nhưng lúc cho ăn 1 con thỳ ăn ngon miệng lắm còn 1 con cứ thả vào là k chịu ăn,em đang cần cho nó tập ăn thức ăn đó thật nhanh nếu k thỳ cá nhà em chết đói mất hix hix,ai có ý kiến gì thỳ chỉ giáo :(

dangtruong

Thành Viên Tích Cực
Cho nó nhịn 3 ngày, thả viên 1 xem nó có ăn không, thức ăn bạn dùng là gì nếu là sakura thì cá đĩ m đang nuoii cũng thích ăn sau khi tập ăn 1-2 tuần

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
ai nói vs em là betta 0 ăn thịt bò ???? rồng đá gì cũng ăn hết betta là ăn à =[[ thái nhỏ xong bầm ra cho men tiêu hóa zo nó 0 ăn ms sợ

yeubetta123

Thành Viên Chính Thức
1/ 250 gram thịt bò nạc, không lấy gân mỡ
2/ 1 muỗng canh nước ép cà rốt
3/ 1 muỗng canh nước ép bông cải
4/ 1 đến 2 muỗng cà phê Vitamino (dùng cho gia súc)
5/ 2 muỗng chất kết dính thực phẩm CMC
6/ 1 gói men tiên hóa biolactyl (dùng cho người)
7/ ½ viên Calcium D (dùng cho người)
tự làm đi em =[[ ,
E 0 tin cứ đi hỏi ms ng` đi =[[ chứ cao thủ cug~ thg` tẩm bổ cá đó =]]

Hồ Quốc Dũng

Thành Viên Mới
Hồi sáng đi mua trùng chỉ cho bé Betta iu ăn mà chưa có ,về nhà đào trùng đất cắt nhỏ ra cho ăn hok biết có sao hok , lo quá huhu.Mới chơi mấy ngày nên hok bit nhìu,giờ đi làm rồi hok bít bé iu có sình bụng hay hok tiêu hóa k ?

Hồ Quốc Dũng

Thành Viên Mới
Hen quá , không bị sao hết . mới mua mấy bé ở tiệm cá , mà hình như vây nó bị rách đang kéo màng ,1 con thì hơi khờ khờ , nhạc màu => pạn nào chỉ dùm mua thuốc gì ở đâu trị cho nó huhu

duongls123

Thành Viên Chính Thức
Hen quá , không bị sao hết . mới mua mấy bé ở tiệm cá , mà hình như vây nó bị rách đang kéo màng ,1 con thì hơi khờ khờ , nhạc màu => pạn nào chỉ dùm mua thuốc gì ở đâu trị cho nó huhu
cá chọi nó hơi đơ đơ thỳ bạn ngâm lá bàng phơi khô hoặc lá chuối phơi khô ý,rách thỳ mình hiếm thấy lắm,chỗ mình mua thỳ đa số toàn vây bình thường ít rách

duongls123

Thành Viên Chính Thức
ca betta đó em nó ăn 0 dc hay trug` benh nó nha~ ra =]] đa~ nha~ ra con` cố gắng ăn lại xong nha~ ra tip =]]
cá của e k điên như của anh,nó ăn 1 lần rồi mà thấy khó chịu là nhả ra ngay xog k bh ăn nữa,nhưng vì e siêu quá nên bh luyện cho nó ăn cái j cũng đc =))

tuananhsumo

Thành Viên Mới
bị rách đang kéo màn thì bạn thay nước cá cứ cho ít núi hột vào... còn cá mới mua về mà nhạt màu nằm im, ko kè thì có thể cá đã bị stress rồi... bạn cho cá vào chỗ tối khoảng 2 ngày... là ok

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo