Help Cá không ăn mấy bạn ơi giúp với

kennho

Thành Viên Mới
Chào các bạn , tỉnh hình là nuôi 4 con đầu lân 5 ngày rồi cho ăn bằng thức ăn khô này

Mà có 3 con ăn (ăn rất khoẻ ) con còn lại không ăn nhưng vẩn khoẻ bơi lội tung tăng nhưng nếu so với 3 con kia thì không bằng . Làm sao đây các bạn

Và thêm một vấn đề mình muốn hỏi cá mình nuôi chính xác là cá gì nhỉ ? Đầu thì rỏ ràng là đầu lân khuôn mặt giốngcon Ranchu nhưng hình như Ranchu không có vây lưng , nhờ các bạn tư vấn dùm
Thankl all đã đọc bài

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Cá bạn đang nuôi là oranda. Ranchu lưng cong, có nanh, đuôi ngắn và nhìn rất khác Oranda. Bạn nên mua trùn huyết tươi hay đông lạnh cho cá bạn ăn. Hok thì lên google search cách làm thức ăn handmade cho cá vàng nhé. Kaokul chỉ là thức ăn tạm thời thoy. Về sau cá sẽ đẹt và sức đề kháng yếu. Nếu hok có T.gian bạn có thể mua trùn huyết hay tự làm thức ăn cho mấy em r để trong tủ lạnh cho ăn dần. Thân!!

KimSuChung

Thành Viên Mới
Mình nghĩ em cá đó có thể bị stress , yếu trong người hoặc bệnh đường ruột vì thế mới bỏ ăn .
Bạn có thể tặng muối và cắm cưởi kèm sủi oxy mạnh để cá khoẻ lại

kennho

Thành Viên Mới
Cảm ơn tất cả các bạn , hôm nay mình đã cho nó ăn được rồi mình rút nước ra còn nữa hồ rồi thả thức ăn thì ẻm đã chịu ăn , chắc chú này có vấn đề về khứu giác hay thị giác gì đó mấy chú kia nước đầy hồ thả thức ăn xuống là nhoi lên liền . Bây giờ em quen rồi đổ nước vào lại em vẩn biết mà trồi lên ăn

kennho

Thành Viên Mới
Cá bạn đang nuôi là oranda. Ranchu lưng cong, có nanh, đuôi ngắn và nhìn rất khác Oranda. Bạn nên mua trùn huyết tươi hay đông lạnh cho cá bạn ăn. Hok thì lên google search cách làm thức ăn handmade cho cá vàng nhé. Kaokul chỉ là thức ăn tạm thời thoy. Về sau cá sẽ đẹt và sức đề kháng yếu. Nếu hok có T.gian bạn có thể mua trùn huyết hay tự làm thức ăn cho mấy em r để trong tủ lạnh cho ăn dần. Thân!!
Lên google search cách làm thức ăn handmade cho cá vàng nó toàn chỉ cách làm cái gì đâu á nbác ơi hix

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo