Cá đĩa nuôi dầy quá hay bị giật mình khi cho ăn!

DatPhamND

Thành viên chính thức
Bể em 1m05 đang để 32 con đĩa từ S10-15, có cả lũa+ráy+sỏi to. Khi thả 4 cục tim bò băm ở 2 đầu bể cho ăn thì chúng lao vào tranh giành rồi tự nhiên cả đàn giật mình cái oẳng 1 phát, nước bắn tung tóe. Gần 1 tháng nay bị như vậy rồi, nhìn xót hết cả ruột vì cá bị sứt sẹo do va vào lũa,...

Các bác có cao kiến gì thì tư vấn giúp em với! Cảm ơn các bác nhiều!

Tlangtu78

Thành Viên Chính Thức
Kiểu này nhà tôi ít cá nhưng cũng dính bác ah, thỉnh thoảng có một con dật thột cái là cả đàn tung tóe, tôi nghĩ chắc là do mấy con bút chỉ của nhà hay chạy loăng quang quá, làm đia hoảng, chắc phải phóng sinh cho đàn bút chì! :)

Bluesky.hn

Thành Viên Chính Thức
Nhà mình thỉnh thoảng cũng thế, bọn Đĩa này một con giật mình làm cả đàn loạn ngay, lắm lúc bị nước bắn đầy mặt và quần áo, chỉ muốn tống cổ chúng nó đi!

haihnoi

Thành Viên Tích Cực
Cá đĩa nuôi nhiều không cho ăn nó cũng vẫn giật mình mà, có thể dán fông ở hai đầu hồi bể sẽ đỡ hơn nhiều đấy,chỉ còn ngắm mặt trước thôi;)

DatPhamND

Thành viên chính thức
Mỗi lần đi qua bể các bác cứ lấy tay vỗ vào bể 10 phát sau 1 tháng các bác vỗ bể chắc chỉ thấy cá Đĩa nhìn các bác cừoi
Mình hiểu cách của dangtruong, nhưng cá nhà mình thì vỗ thoải mái, bọn nó quen với kiểu nghịch của lũ trẻ con nhà mình rồi. Chắc tại tiếng sỏi lạo xạo nên hoảng. Hy vọng 1 thời gian nữa sẽ quen! Thanks dangtruong!

DatPhamND

Thành viên chính thức
Cá đĩa nuôi nhiều không cho ăn nó cũng vẫn giật mình mà, có thể dán fông ở hai đầu hồi bể sẽ đỡ hơn nhiều đấy,chỉ còn ngắm mặt trước thôi;)
Bể nhà em 1 đầu ốp vào tường, 1 đầu sát với đầu hồi bể 60 nữa anh ạ. Thanks anh!

doivuithe

Thành Viên Chính Thức
Nhà mình thi thoảng mới bị
Cá rất dạn, lấy tay đập bể chẳng sao cả nhưng lúc nó ngoi lên đòi ăn thả thức ăn vào thi thoảng vẫn có con giật mình kéo theo cả đàn giật mình quẫy nước tung tóe, nhưng sau đó nó lại lao vào tranh ăn ngay.
Cái này là do giống đĩa nó thế thôi chẳng sao cả

DatPhamND

Thành viên chính thức
Nhà mình thi thoảng mới bị
Cá rất dạn, lấy tay đập bể chẳng sao cả nhưng lúc nó ngoi lên đòi ăn thả thức ăn vào thi thoảng vẫn có con giật mình kéo theo cả đàn giật mình quẫy nước tung tóe, nhưng sau đó nó lại lao vào tranh ăn ngay.
Cái này là do giống đĩa nó thế thôi chẳng sao cả
Tại vì mình để lũa trong bể nên cá bị sứt sẹo hết! Đành phải bỏ lũa ra vậy!

nofearbk

Thành Viên Chính Thức
theo em do có cả cá cỏ, bọn cá cỏ hay háu ăn phi vào cá đĩa nó giật mình thôi a. Bể nuôi trên 20 con chắc chắn không tránh được rồi, ai cũng bị hết. Sống chung với lũ thôi a

DatPhamND

Thành viên chính thức
theo em do có cả cá cỏ, bọn cá cỏ hay háu ăn phi vào cá đĩa nó giật mình thôi a. Bể nuôi trên 20 con chắc chắn không tránh được rồi, ai cũng bị hết. Sống chung với lũ thôi a
Bể mình ko nuôi cá cỏ. Chỉ có 1 thần tiền và 1 pleco thôi. Kệ nó vậy!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo