Cá chuột otto dọn bể

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá chuột otto là loại cá da trơn thích ăn tảo, rong rêu nên được ưa chuộng nuôi trong bể thủy sinh. Cá chuột otto có nguồn gốc từ các con sông chảy mạnh ở Nam Mỹ. Vì thế hồ nuôi cá chuột otto cần sự hoàn tan chuyển động của nước mạnh, nguồn oxi phong phú. Cá chuột otto có tính tình hiền lành nên có thể nuôi kết hợp với nhiều loài cá khác.

Cá chuột otto sống tốt trong hồ thủy sinh có tảo và thảm thực vật. Nếu hồ không đáp ứng đủ các yếu tố đó thì ta cần bổ sung thêm dưa leo cho chúng ăn.

Điều kiện nước: 74-79 ° F, KH 6-10, 6,8-7,5 pH
Cá chuột otto được mệnh danh là cá osin thích hợp nuôi chung với cá dĩa, bởi chúng không mút nhớt cá dĩa như các loài cá dọn bể khác.

Nguồn: Mr.Lân Thienduongcacanh

Xem video các loài cá cảnh đẹp nhất nuôi trong hồ thuỷ sinh

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cá này co bán o Việt Nam Ko???và cá này song o tầng nuoc nào vậy??o_O
Cá này cửa hàng Thiên Đường Cá Cảnh có bán lẻ với giá 30.000/con
Cá này sống chủ yếu tầng đáy, và chúng bám lên kính, bán lên các gốc lũa...

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
Cho em hõi là hồ em là hồ 60x35x35 em đang nuôi 11 chú cá vàng . 1 chú ngọc trai sieze 2 ngón tay . 2 chú hạc đỉnh hồng size 2 ngón . 1 chú size 3 ngón . 1 chú chép nhật size 2 ngón . còn lại là 3 đuôi 1 ngón . Em sài máy lọc 15w . sục khí VS-2800 . EM thấy vẫn còn dư chỗ đễ nuôi không biết các anh em thấy có ổn không ạ . Cho mình xin ý kiến nhé tại vì mình mem mới moq đc chỉ giáo ;)

sieunhangao123

Thành Viên Chính Thức
@Cá Cỏ Rẻ Khoẻ Đẹp . Anh ôi giúp em với . Cá của em nhịn đói 2-3 rồi kh chịu ăn . Nó là cá vàng ngọc trai đấy ai giúp em không .

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo