Help Cá chết không rõ lý do

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Tuần trước em có mua 1 con ông tiên đen size nhỏ , tuần sau tự nhiên nó bơi như lao về phía trước mà không rõ tại sao , cứ 2 giây lao lên 1 lần , như săn mồi vậy , rồi tới sáng chết.
Hôm nay mới mua con hồng nhung , thấy cũng khỏe , nuôi chung hỏa tiễn size nhỏ , hồng cam , cánh buồm size hơi to , nô lệ nhỏ , phượng hoàng , neon với sọc ngựa , tới tối phát hiện em nó nằm dưới đáy hồ , như chết vậy , còn nhóm nháp cái miệng như bị thiếu oxi , rồi từ trần. Kì lạ là bọn chúng chết mà không bị rách hay rỉa vây , không bị trắng bệch , nói chung là như lúc còn sống vậy , còn nguyên si thân con cá , chỉ chết thôi. Tại sao cá chết vậy ạ ?

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
cũng có thể lắm e bị rồi... chết sạch may mà còn con cá rồng
Vậy thì hên rồi , chết luôn cá rồng thì sặc máu :D.
Của mình thì thay nước rồi , ko sao nữa , nhưng nghĩ con hồng nhung thì tội cho e nó , mình thích nó nhất mà ra đi quá sớm , hồng nhung lại ít về hàng nên phải chờ mua tiếp :(.

gra712

Thành Viên Chính Thức
Hôm nay nhọ quá mấy thím ạ!
Hồi chìu ko hiểu sao mất 1 con 7màu thái trống giống còn 1 con thì nó bay xuống hầm mình bắt lại được nhưng nó lại bị thương khá nặng, liệt luôn 1 kỳ bên trái... Nỗi náu điên lên, ko hiểu vì sao lại như thế, bể nuôi có che chắn đàng hoàng cơ mà ko thể nào mà nó bay ra được xuống hầm!!!

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
hồng nhung cũng đẹp mà sao dễ chết lắm
Mình đã thay nước và xài lọc vi sinh bio rồi , nước rất trong. Phượng hoàng hồi sáng cũng có triệu chứng như ông tiên , nhưng hết rồi , chắc bạn nói đúng , do chất lượng nước thui.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực

gra712

Thành Viên Chính Thức

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bài này mình cũng có tham khảo r, nhưng lý thuyết là z còn thực tế thì, con cóc mọc râu nó cũng chưa đẻ nữa, mấy cửa hàng cá cảnh nta nói đang ương/ bán cá ông tiên con mà nuô thì chẳng thấy gì
Theo mình nên cho sinh sản các loại cá sặc kiểng , cá này mình từng nuôi , sinh sản và bán , thu tiền về như nước , vì dễ nuôi và đẹp , nuôi như betta vậy , tiếc là bây giờ đi làm , không có rảnh để cho sinh sản nữa. Cá sặc thu tiền nhiều nhất là sặc gấm với sặc vàng , còn sặc cẩm thạch ít bán được do không đẹp bằng 2 con kia nên thành ra mình còn nhiều con ở nhà , tổng cộng cả chục , còn 2 loại kia bây giờ còn sót 2 - 3 con.

gra712

Thành Viên Chính Thức
Theo mình nên cho sinh sản các loại cá sặc kiểng , cá này mình từng nuôi , sinh sản và bán , thu tiền về như nước , vì dễ nuôi và đẹp , nuôi như betta vậy , tiếc là bây giờ đi làm , không có rảnh để cho sinh sản nữa. Cá sặc thu tiền nhiều nhất là sặc gấm với sặc vàng , còn sặc cẩm thạch ít bán được do không đẹp bằng 2 con kia nên thành ra mình còn nhiều con ở nhà , tổng cộng cả chục , còn 2 loại kia bây giờ còn sót 2 - 3 con.
um, cũng hay, mình nuôi chơi thôi, cũng có nuôi sặc cẩm thạch mà cho ở chung zới con phát tài 5ngón tay, Lạc đề của chủ thớt quá rùi ^^!

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo