Help Cá chép nhảy ra khỏi hồ!!!

baov1019

Thành Viên Chính Thức
Các thánh cho e hỏi???
E có nuôi 3con cá chép nhật trong hồ la cái chậu cây để ngoài trời nước lúc nào cũng đầy hồ
Sao tự nhiên mấy hôm nay nó cứ thi nhau nhảy ra ngoài
Em bị chết mất 1 con rùi
Các thánh xho em hỏi tại sao nó nhảy với cách khắc phục nha!!!
Thank các thánh trước!!!

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Các thánh cho e hỏi???
E có nuôi 3con cá chép nhật trong hồ la cái chậu cây để ngoài trời nước lúc nào cũng đầy hồ
Em bị chết mất 1 con rùi
Thank các thánh trước!!!
Cho mình hỏi cái chậu đó có được che bóng mát ko? có bị nước mưa hay bất kỳ nguồn nước nào chảy vào thường xuyên ko?
Vì sự thay đổi độ pH cũng làm cá hay nhảy ra khỏi hồ lắm. Mà hồ kiểu đó tốt nhất nên có lưới che lại, chứ nếu cá ko nhày ra thì mèo hay chó, chim nó bắt mất cũng vậy. Nhà mình ngày trước nuôi cá ba đuôi trong lu, con bò đi qua uống nước thế à xong!

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Cho mình hỏi cái chậu đó có được che bóng mát ko? có bị nước mưa hay bất kỳ nguồn nước nào chảy vào thường xuyên ko?
Vì sự thay đổi độ pH cũng làm cá hay nhảy ra khỏi hồ lắm. Mà hồ kiểu đó tốt nhất nên có lưới che lại, chứ nếu cá ko nhày ra thì mèo hay chó, chim nó bắt mất cũng vậy. Nhà mình ngày trước nuôi cá ba đuôi trong lu, con bò đi qua uống nước thế à xong!
vãi cả con bò :D

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Các thánh cho e hỏi???
Em bị chết mất 1 con rùi
Thank các thánh trước!!!
nước đừng để đầy tràn như vậy, hạ mức nước lại. Cá mới mua về chưa quen hồ mới nên rất hay nhảy ra, nhất là vs hồ ít cá, nếu cá đông sẽ làm cá dạng hơn. Cá hay nhãy ra hồ thì trong thời gian đó cũng đừng thay nước cá, nên để cá bình tĩnh lại thì 2 3 ngày thay khoảng 10-20% nước. Nên tìm đồ để che nắp hồ lại

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Cá nhảy thường chỉ có 2 nguyên nhân. 1 là có tiếng động mạnh làm cá sợ nhảy ra ngoài. 2 là nước trong chậu có vấn đề. Có thể nước nhà bạn bị thay đổi PH đột ngột làm cá hok thích nghi kịp nên nhảy ra đó. Bậy h bạn mua 1 chai nước Test PH về đo thử. Nếu từ 6.0 đến 7.5 là ok. Còn thấp hơn hay cao hơn thì xử lí sau nhé

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Cá hay nhảy ra khỏi hồ la do cá chưa quen nước bị steess nặng quá hay sao rùi. bạn nên thay 50% nước và 1 ít nước là bàng vào cho cá khẻo lại nha. Còn mún điều chỉnh nhiệt độ hồ ra mua 1 cây sưỡi ở tiệm cá chỉnh 28 độ là xong^^

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo