Cá chép bị bệnh hay do cá lau kiếng?

Cá bay trong nước

Thành Viên Mới
Hồ kiếng của mình nuôi mấy con chép Nhật (cá vảy rồng), cá nhỏ thôi, mình mới nuôi 2 tháng à, có 1 con lau kiếng nữa (cỡ ngón tay cái). tuần trước mình mua thêm 4 con chép nhật loại ít vảy, cá rất khỏe mạnh, nước nuôi cá ngoài tiệm cũng sạch sẽ. Về thả cá rất khỏe, ăn uống bơi lội vô tư, nhưng sang tuần này có 2 em bơi lờ đờ (1 con bị trước, vớt ra nuôi riêng rồi tới con kia), màu sắc tái nhạt đi, vây xếp lại, có khi chuối đầu xuống, trên mình hơi xước (giống như mình bị muỗi cắn rồi gãy hồi da mỏng đi vậy), bỏ ăn luôn, sau 2 ngày trên mình có nhày trắng bám quanh các vảy và chỗ xước, phân trắng (có thể do nhịn đói). trong hồ chỉ có mỗi cái bơm thôi, không thấy cá bay nhảy lên mặt nước, nên nghĩ là nguyên nhân là do con cá lau kiếng cạp. Mấy con cá vảy đầy mình thì không sao, hiện giờ 2 em kia đang ngáp ngáp nhìn xơ xác không biết cứu nổi không.
Anh em có kinh nghiệm vụ này xin giúp với. Vậy là do cá bị bệnh hay do cá lau kiếng? nếu do cá lau kiếng thì nên nuôi loại cá vệ sinh nào chung với cá chép được.
Cảm ơn mọi người

tunguyenks

Thành Viên Mới
theo mình thấy thì do nước của bạn ak!!! bạn nên mua thuốc về khử đi chứ cá của bạn bị nấm do nước nhiễm khuẩn rùi!!! bạn mà để cá lau quá thì sẽ có hiện tượng có gân máu trên đuôi ak sau đó đuôi bị tơi tả và cuối cùng là chết

Cá bay trong nước

Thành Viên Mới
theo mình thấy thì do nước của bạn ak!!! bạn nên mua thuốc về khử đi chứ cá của bạn bị nấm do nước nhiễm khuẩn rùi!!! bạn mà để cá lau quá thì sẽ có hiện tượng có gân máu trên đuôi ak sau đó đuôi bị tơi tả và cuối cùng là chết
He, không phải đâu bạn, nước rất sạch (trong, không tanh, bọt khí vừa lên mặt nước là vỡ rất nhanh), mấy con cá khác vẫn bình thường chứ có sao đâu. Trong 2 con cá đó có 1 con bị trước đã hóa rồng, con bị sau thì nay khỏe rồi. Thế con lau kiếng bằng con tì bà bướm, lau hơi kém chút nhưng an toàn hơn.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo