Cá cảnh không cần oxi

đam mê cá

Thành Viên Mới
cho e hỏi cái là: em có cái hồ 1m1x30x50 nhưng chỉ để mực nước là 25cm. e đang dùng cá 7 màu, hòa lan, ngựa vằn, neon, bình tích và cá vàng để test nước nhưng cá bị chết vì hút vào máy lọc(25w có ống nước đục lỗ nhỏ để hút) nhưng cá cứ bị hút vào trong máy( hầu như cá chết đều bị teo bụng lại và con B. tích có cái cục trắng nổi trên mặt) ko bik là cá chết vì nước hay sao í ( đã sục khí, khử clo và cho muối hột vào 3 ngày) định mua cá cửu sừng size 15 nhưng sợ em nó bị hút nữa. thấy cá test chết hoài lo quá, có phải thay nước lại rồi mua cá test lại ko? Tks trc nha!

đam mê cá

Thành Viên Mới
cho e hỏi cái là: em có cái hồ 1m1x30x50 nhưng chỉ để mực nước là 25cm. e đang dùng cá 7 màu, hòa lan, ngựa vằn, neon, bình tích và cá vàng để test nước nhưng cá bị chết vì hút vào máy lọc(25w có ống nước đục lỗ nhỏ để hút) nhưng cá cứ bị hút vào trong máy( hầu như cá chết đều bị teo bụng lại và con B. tích có cái cục trắng nổi trên mặt) ko bik là cá chết vì nước hay sao í ( đã sục khí, khử clo và cho muối hột vào 3 ngày) định mua cá cửu sừng size 15 nhưng sợ em nó bị hút nữa. thấy cá test chết hoài lo quá, có phải thay nước lại rồi mua cá test lại ko? Tks trc nha!
giúp e với mn ơi?

ko tên

Thành Viên Mới
AD ƠI, mk ra tiện bán cá cảnh thì họ chỉ bán 1 loại cá lia thia là ko cần oxi
mk mua về và nuôi dc gần 1 tháng và rồi bỗng nhiên nó nhợt lại từ màu tỏ thành trắng vàng và đã ra đi
ko biết có loại cá nào dễ mua, ko qá mắt và ko cần phải thở oxi hay có cách nuôi làm sao để cá lia thia có thể sống tốt nhất(mk định mua 2 em về nuôi nữa)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo