Help Cá bảy màu nhà e chết hoài

bảo toàn

Thành Viên Mới
cá bảy nhà e chết hoài có ai bik nuôi cá bảy màu sao để cá hk chết hk chỉ e với
hồ nhà e nhỏ lắm nuôi 8 con cá bảy màu trống vs 1 cá mái vs mấy con cá con nhưng mấy con cá trống,mái chết hết còn mấy con cá con sống thui sai bik nuôi sao để hk chết ik chỉ e với

ARONAWA

Thành Viên Tích Cực
cá bảy màu dễ nui mà bạn,bể bạn có phải bể thủy sinh ko?có khi cá bảy màu bị bệnh gì rùi hồ nhà minh rộng 1m4 dài 7m Hồ nuôi cá của bạn kích thước là bao nhiêu ???

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
Chắc do nguồn nước không đc tốt,bạn dùng nước máy thì khử clo(để nước phơi nắng 1 ngày),hoặc chế độ ăn của bạn có khi nhiều quá hay có khi ít quá nên nó ăn lúc no quá lúc đói quá.Nhà mình nuôi cá 7 màu để trong cái lọc nhựa(trong đó mình bỏ ít muối cho diệt vi khuẩn và không bỏ rong)cá nhà mình đẻ(con đầu đẻ 30,con thứ 2 đẻ 20=>50 cá con:D)Mình thay nước thì 2 tuần thay toàn bộ nước 1 lần(có cá con sống trong thùng Xốp nên mình nuôi khi nào lớn khoảng 2 tuần tuổi rồi mới thay nước)Khi cá đực và cái đẻ xong thì tách riêng ra(tách cá con riêng,cá đực riêng,cá cái riêng)dưỡng sức cá đực và cái trong 5 ngày rồi thả vào hồ nuôi tiếp.Đang là Kinh Nghiệm của mình,nếu mình thiếu gì bổ xung cho mình nhá,mới chơi cá đc 1 tháng.Trong nhà còn 7 em đầu lân:p và 1 em Tì Bà Bướm

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo